Hạng B2
22/9/18
160
258
63
58
Nếu đi 2 bánh thì có 2 con đường độc đáo nữa:
1/- SG - hồ Trị An - xã Phú Lý - đi đường ven rừng ra Nam Cát Tiên - qua cầu Tà Lài - qua thêm 1 cái đò (giờ thì chắc đã có cầu) - đèo Mỏ Vẹt - Đạ Tẻh - tiếp đoạn 4 bánh nêu trên
2/- SG - Phan Rang (nhiều cách) - QL27 - đến gần Tân Sơn rẽ trái đi Ma Nới - Ya hoa - Ka Đô - Thạnh Mỹ . qua khòi Thạnh Mỹ khoảng 1Km có con đường đan bê tông qua núi đi đến Trạm Hành (Đà Lạt) . Đi đường này không qua bất cứ cái đèo nào (Ngoạn Mục, Dran hay Prenn) cũng đến được Đà Lạt, đường cực đẹp đi rồi là ghiền .

Cám ơn anh, mình sẽ thử đi Ya Hoa-Ma Nới. Xem đường lâu rồi mà quên chưa đi cung này.
Nếu bạn có đi thì nên đi từ Ka Đô xuống Ya Hoa sẽ dễ đi hơn

• Like
Reactions: Marygold
Hạng B2
29/1/18
489
1.082
103
56
Nếu bạn có đi thì nên đi từ Ka Đô xuống Ya Hoa sẽ dễ đi hơn
Cám ơn bạn, nếu được bạn chỉ thêm con đường từ Thạnh Mỹ về Trạm Hành. Mình muốn đi Hồ Tiên mà tìm trên map chưa thấy đường.

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Cám ơn bạn, nếu được bạn chỉ thêm con đường từ Thạnh Mỹ về Trạm Hành. Mình muốn đi Hồ Tiên mà tìm trên map chưa thấy đường.
Từ Thạnh Mỹ (Đơn Dương) về Trạm Hành (Dalat) thì chỉ theo QL27 rẽ trái QL20 cũ ngang D'Ran thôi bác.
Hồ Tiên chưa biết, chứ trên núi ở Thạnh Mỹ có hồ khá đẹp, hội offroad đã lên camping, tuy nhiên không khuyến cáo 1, 2 xe đi lẻ do đường rừng lên núi rất căng.

• Like
Hạng B2
22/9/18
160
258
63
58

QUOTE="Sixsense, post: 18601073, member: 107369"
Từ Thạnh Mỹ (Đơn Dương) về Trạm Hành (Dalat) thì chỉ theo QL27 rẽ trái QL20 cũ ngang D'Ran thôi bác.
Hồ Tiên chưa biết, chứ trên núi ở Thạnh Mỹ có hồ khá đẹp, hội offroad đã lên camping, tuy nhiên không khuyến cáo 1, 2 xe đi lẻ do đường rừng lên núi rất căng.

@Sixsense : Đường từ Thạnh Mỹ về Trạm Hành nói ở đây không phải là con đường nhựa qua QL27 và QL20 mà là con đường xuyên qua rừng thông từ Suối Thông (Thạnh Mỹ) đến phía sau trạm phát sóng VTC Đà Lạt ở Phát Chi có đi ngang qua 1 cái hồ , theo tui biết thì hồ này có tên là Hồ Tiên (kèm hình) . Không biết có phải đây là cái hồ bạn nói đến không? Đường từ Suối Thông lên hồ này có đoạn nhìn thấy rất rõ hồ Đạ Ròn. Đường đi cũng đơn giản : đoạn đầu là đan bê tông sau là đường đất.

@Marygold : Tui không có tracklog cho cung này . Bạn có thể truy trên google map bắt đầu từ đài phát sóng VTC Đà Lạt, con đường khá rõ đến khu vực vườn cà phê "Arabica Bác Ái" , sau đó mờ dần về khu vực có tên là "mu rùa" , tiếp theo một trong hai cái hồ "Hồ Đào Đào " và 1 cái hồ nhìn xuống hồ Đạ Ròn (tui không nhớ rõ là cái trong hình tui đi ngang qua là cái nào). Từ hồ nào trong 2 hồ trên thì đi ngược xuống Suối Thông cũng nhìn thấy có đường trên Map

1/- Hồ Tiên :
[Chia Sẻ] Các cung đường từ Đà Lạt - Sài Gòn và ngược lại cho anh em đổi gió

2/- Đường lên Hồ Tiên

3/-Con đường từ Ka Đô xuống Ya Hoa năm 2010

Hạng B2
29/1/18
489
1.082
103
56
@Sixsense : Đường từ Thạnh Mỹ về Trạm Hành nói ở đây không phải là con đường nhựa qua QL27 và QL20 mà là con đường xuyên qua rừng thông từ Suối Thông (Thạnh Mỹ) đến phía sau trạm phát sóng VTC Đà Lạt ở Phát Chi có đi ngang qua 1 cái hồ , theo tui biết thì hồ này có tên là Hồ Tiên (kèm hình) . Không biết có phải đây là cái hồ bạn nói đến không? Đường từ Suối Thông lên hồ này có đoạn nhìn thấy rất rõ hồ Đạ Ròn. Đường đi cũng đơn giản : đoạn đầu là đan bê tông sau là đường đất.

@Marygold : Tui không có tracklog cho cung này . Bạn có thể truy trên google map bắt đầu từ đài phát sóng VTC Đà Lạt, con đường khá rõ đến khu vực vườn cà phê "Arabica Bác Ái" , sau đó mờ dần về khu vực có tên là "mu rùa" , tiếp theo một trong hai cái hồ "Hồ Đào Đào " và 1 cái hồ nhìn xuống hồ Đạ Ròn (tui không nhớ rõ là cái trong hình tui đi ngang qua là cái nào). Từ hồ nào trong 2 hồ trên thì đi ngược xuống Suối Thông cũng nhìn thấy có đường trên Map

1/- Hồ Tiên :
View attachment 2343976

2/- Đường lên Hồ Tiên
View attachment 2343977View attachment 2343978

3/-Con đường từ Ka Đô xuống Ya Hoa năm 2010 View attachment 2343981
View attachment 2343980
View attachment 2343985View attachment 2343987
Dạ đúng rồi anh, cám ơn anh nhiều, mình sẽ save lại để đi. HỒi trước cũng mày mò tìm con đường này mà chưa biết bắt đầu từ đểm nào trên QL27 - Thạnh Mỹ nên chưa đi được. Cung Ya Hoa-Ma Nới là chắc hồi chưa có đường nhựa há anh, chứ giờ mình thấy có đường từ Tân Sơn (QL27) chạy về tới Ka Đô luôn rồi.

• Like
Reactions: ab2cd3
Hạng B2
29/1/18
489
1.082
103
56
Dạ cám ơn Bác 6, em trong group YDL luôn nè (Truc Mai).

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Cái hồ Đào Đào trên núi là do ae bên PNF đặt tên cho vui trong một dịp off road, không có đường ô tô.
Hay là các bác hỏi đường trekking, mountain bike hay off road, chứ hỏi anh em ở Đơn Dương cũng chưa ai biết đường ô tô xuyên rừng từ Thạnh Mỹ về trạm phát sóng VTC Dalat ở trạm Hành. Nếu tìm được đường, nhờ các bác cho thông tin để đi khám phá.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Hạng B2
22/9/18
160
258
63
58
Cái hồ Đào Đào trên núi là do ae bên PNF đặt tên cho vui trong một dịp off road, không có đường ô tô.
View attachment 2344287
Hay là các bác hỏi đường trekking, mountain bike hay off road, chứ hỏi anh em ở Đơn Dương cũng chưa ai biết đường ô tô xuyên rừng từ Thạnh Mỹ về trạm phát sóng VTC Dalat ở trạm Hành. Nếu tìm được đường, nhờ các bác cho thông tin để đi khám phá.
@Sixsense :
À con đường này chỉ đi 2 bánh thôi anh à.Đường đan bê tông chứ chẵng phải off road gì đâu.
@Marygold : Có đường nhựa từ Tân Sơn về Ka Đô rồi à, hôm nào sẽ đi lại cho biết

• Like