Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.404
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
huynie nói:
quyiphone nói:
cám ơn thông tin rất hữu ích của bác , tiện cho em hỏi , sonata đang nổ máy , bác bấm lock cửa đc k ? nhiều khi xuống mua đồ hay mở cửa hàng , muốn lock cửa phải tắt máy thì bất tiện thật
Đối với Santa Fe 2011, khi xe đang nổ máy và các cửa đã khóa, nếu bác muốn ra ngoài mà không muốn tắt máy thì bác có thể mở cửa tài (không nhấn nút unlock trên tay nắm) và dùng chìa khóa cơ để khóa cửa lại. Em thường làm nóng máy xe vào buổi sáng trước khi chạy và dùng cách này để chống trộm. Bác thử cách này trên Sonata nhé.
Nhưng mà ... em không thấy trên Sonata có cái lỗ nào để cắm chìa khóa cơ cả. Chỉ có 1 nút bấm cảm ứng, chưa tắt máy hay về P mà bấm khóa thì nó hú chứ không khóa bác à. Vậy làm sao?

Hạng D
17/3/09
3.063
4
38
hyundaibenvandon nói:
khoản này thì vô tư bác ơi không có remote xe vẫn nổ máy, chỉ báo đèn không có khóa mà thôi vẫn chạy được nha các bác chú ý nha
Nhưng nếu lở tắt máy thì ko thể đề lại được khi ko có Smartkey !

Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.371
113
Sài Gòn - HCM
huythanhtv nói:
hyundaibenvandon nói:
khoản này thì vô tư bác ơi không có remote xe vẫn nổ máy, chỉ báo đèn không có khóa mà thôi vẫn chạy được nha các bác chú ý nha
Nhưng nếu lở tắt máy thì ko thể đề lại được khi ko có Smartkey !
Chính xác.
Một cái nữa là khi remote rời khỏi tầm thu/phát sóng của nó thì nó kêu ầm ĩ lên rất chói tai.

Hạng B2
26/8/11
197
18
18
Xin chia xẻ luôn với các bác hôm nay em chạy San, lúc dừng xe lại em đã tắt hết điện trên xe rồi nhưng khi đóng cửa xe lại thì cứ nghe thấy tiếng hú, em kiểm tra kỹ lại thì hóa ra là em chưa trả về P các bác ah, xin chia xẻ cùng các bác...

Hạng D
5/6/08
1.673
5.623
113
Đồng Nai
E thấy cái Smart Key này còn một điểm chưa Smart thôi:
Cửa xe đang lock, lại gần xe ấn vào nút trên tay cầm, cửa unlock, bỗng quên mang theo một món đồ, lại phải vô nhà lấy, lúc đó lại quên lock cửa xe lại mà thời gian vô nha lục đồ khá lâu thì coi như xong. Nhưng nếu mở cửa bằng remote thì khi unlock, ko mở cửa, để 30S sau là nó tự lock lại luôn. Nếu unlock bằng nút trên tay nắm mà có được chức năng như khi bấm remote nữa là quá OK.

Hạng D
14/5/08
2.536
21.209
113
Mr Fil nói:
Hãy dùng cái Remote nhấn vào khay Remote có sẵn tại : Tapblo gần chỗ mồi thuốc của Santafe,hộc giấy tờ kế bên cần số của Tucson,Sonata thì em hổng bít.
Hướng dẫn hay quá. Cám ơn bác

Xe em Tucson 2010, em về em mở hộc giấy tờ ra thì thấy cái khe cắm, trước giờ em không hiểu là để làm gì, giờ mới hiểu ra công dụng của nó. Nhưng thú thiệt là em không biết cắm ngược xuôi remote thế nào vào để xạc remote, em cắm kiểu nào vẫn không thấy đèn báo gì

Hạng B2
26/8/11
197
18
18
koonjang nói:
Mr Fil nói:
Hãy dùng cái Remote nhấn vào khay Remote có sẵn tại : Tapblo gần chỗ mồi thuốc của Santafe,hộc giấy tờ kế bên cần số của Tucson,Sonata thì em hổng bít.

Xe em Tucson 2010, em về em mở hộc giấy tờ ra thì thấy cái khe cắm, trước giờ em không hiểu là để làm gì, giờ mới hiểu ra công dụng của nó. Nhưng thú thiệt là em không biết cắm ngược xuôi remote thế nào vào để xạc remote, em cắm kiểu nào vẫn không thấy đèn báo gì
Rất đơn giản bác ah, bác đưa cái remote của bác mặt có nút bấm quay về phía trước nha bác, đầu nhỏ xuống dưới, bác ấn xuống là thấy nó kêu nhẹ một tiếng "kịch" rồi nó nằm luôn ở đó, vậy là được. Muốn lấy ra thì bác ấn xuống lần nữa là nó sẽ đẩy cái remote lên cho bác.

Hạng D
12/6/09
1.714
5
38
koonjang nói:
Mr Fil nói:

Không có chức năng xạc nha bác ! he he

Hạng B2
26/8/11
197
18
18
thanhchoray nói:
koonjang nói:
Mr Fil nói:

@thanhchoray: Bác thanhchoray có thể giải thích giúp em tại sao khi pin yếu gắn vô khe cắm ( holder ) thì lại đề máy bình thường không bác???
@Mr Fil: Sonata cũng ở trong hộc giấy tờ luôn bác ah, nhưng nó nằm xéo trên thành trước bên trong hộc giấy tờ ( console )

Last edited by a moderator:
Hạng D
13/9/09
3.006
10.477
113
52
Advisor nói:
thanhchoray nói:
koonjang nói:
Mr Fil nói:

@thanhchoray: Bác thanhchoray có thể giải thích giúp em tại sao khi pin yếu gắn vô khe cắm ( holder ) thì lại đề máy bình thường không bác???
@Mr Fil: Sonata cũng ở trong hộc giấy tờ luôn bác ah, nhưng nó nằm xéo trên thành trước bên trong hộc giấy tờ ( console )

Em không biết chắc cơ chế này lắm, nhưng theo em thì nó đơn giản thôi:

1. Chìa khóa còn đủ pin thì bộ Receiver sẽ nhận diện được chìa & mã khóa, nằm trong khoảng cách cho phép để đề nổ máy.
2. Chìa yếu pin, thì Receiver không nhận diện được, lúc này tra chìa vào ổ cắm (trong ổ cắm có lẫy công tắc cơ khí gì đó sẽ được kích hoạt), xe sẽ nhận là có chìa trong xe, cho phép đề nổ máy. (Nếu khả năng này đúng thì có thể cắm một cái Smartkey bất kỳ không pin nhưng cùng loại là vẫn có thể đề được)
3. Bộ Receiver nằm sát ngay hộc cắm, nhận diện được chìa & mã khóa ở khoảng cách rất sát đó, mặc dù pin của chìa đã rất yếu.