Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.371
113
Sài Gòn - HCM
O Ki.Bác Newbie - SG đã trả lời thay em rồi.
Cái khay cắm thực ra là một công tắc nối mạch dùng để đề trong trường hợp khẩn cấp.Nhưng Bác dùng cái gì đó giông giống cái remoter là ...không bao giờ được đâu đấy.
Nó hay hơn dòng xe GS 350 Em từng sử dụng,hết pin thì cứ ở đó mà ngồi ngắm mấy em vót chông,khỏi về vì remoter không có khay cắm như Hyundai.
Nên tìm hiểu loại pin để có thể mua dự phòng và remoter này nó không có chức năng Charge

Hạng B2
26/8/11
197
18
18
Chia sẻ các tính năng của SmartKey Hyundai
Chia sẻ các tính năng của SmartKey Hyundai
Em xin mạn phép đăng hình lên để cho các bác tiện theo dõi và bàn luận, hôm trước xe Tucson của ông anh em mới bị hư cục đó các bác ah thế là xe không nhận remote nữa phải đem vô hãng cài dặt lại remote và phải phải thay luôn cục đó các bác ah...

Last edited by a moderator:
Hạng C
15/10/03
514
3
18
Thái Nguyên
Ha Sonata nói:
huynie nói:
quyiphone nói:
cám ơn thông tin rất hữu ích của bác , tiện cho em hỏi , sonata đang nổ máy , bác bấm lock cửa đc k ? nhiều khi xuống mua đồ hay mở cửa hàng , muốn lock cửa phải tắt máy thì bất tiện thật
Đối với Santa Fe 2011, khi xe đang nổ máy và các cửa đã khóa, nếu bác muốn ra ngoài mà không muốn tắt máy thì bác có thể mở cửa tài (không nhấn nút unlock trên tay nắm) và dùng chìa khóa cơ để khóa cửa lại. Em thường làm nóng máy xe vào buổi sáng trước khi chạy và dùng cách này để chống trộm. Bác thử cách này trên Sonata nhé.
Nhưng mà ... em không thấy trên Sonata có cái lỗ nào để cắm chìa khóa cơ cả. Chỉ có 1 nút bấm cảm ứng, chưa tắt máy hay về P mà bấm khóa thì nó hú chứ không khóa bác à. Vậy làm sao?

Bác khg tìm hiểu kỹ về xe gì cả, không có lỗ cắm chìa khoá cơ nếu lỡ ắc qui hết điện thì cẩu xe về hãng ah?

Last edited by a moderator:
Hạng C
31/7/06
582
460
63
Quận 2
www.balloningmedia.com.vn
khe cắm đó trong hãng nói k phải là sạc mà là chỗ gần bộ phận cảm ứng nhất phòng khi hết pin, trong khi nhìn ai cũng nghĩ là sạc. Cái remote này có pin bên trong nên khi hết vẫn phải thay nhé mấy bác.
Keyless entry của Hyundai hay bị hư, điển hình genesis của em mang vào hãng các bác chỉnh không được nên biết các xe tucson cũng bị, không có đồ thay nhé mấy bác, coi như hên xui, chán vãi

Tập Lái
16/9/10
22
0
0
minhluan.vn
Có lẽ tụi Nhật lùn tự tin hơn Hàn nên nó khg dự bị khe cắm khóa cơ . Hệ thống smartkey từ Lexus cho tới mấy con cam, hightlander, venza,... đều giao phó cho cái remote . Giống như con spacy khg có chân đạp máy như con atila:D