Tập Lái
31/8/14
19
16
3
37
Em thấy trong sách HDSD nó lại khác bác ah,còn cài đặt trên màn hình thì nó chỉ có 4 chế độ, còn theo sách lại có 5 chế độ bác ạ
Oh bác còn có hướng dẫn rồi cơ ah. Sách hướng dẫn còn chưa dịch xong hay sao đó nên bên showroom còn nợ e. Còn vụ lock cửa các kiểu là e mày mò trong setting trên màn hình thui đó ạ... :)

Hạng B2
8/4/07
192
170
43
Bửa em củng kg đe ý...em đi rửa xe..lên cầu rửa có cái kính cho mình cănh bánh xe khi lên cầu...em thấy đén sáng em ngó lại cần công tắc là off..vầy là noa sâng khi ta chạy..kg phải 2 cái đenf nhỏ xíu đờ mi đau...mà là 2 bóng lớn cạnh đèn bi á bác...nó có tim cos khi ta chạy và đa kên tim pha khi ta đa đen..
Cái đèn bác nói là đèn chạy ban ngày (DRL) , đúng là nó dùng chung bóng với đèn pha nhưng không phải là bóng 2 tim mà nó dùng điện trở để khi bác chạy ban ngày nó sẽ giảm độ sáng còn ở mức 50% , khi nào bác đá pha hay bật đèn pha nó mới sáng đủ 100% . Đèn DRL này hoạt động khi xe nổ máy , công tắc đèn ở vị trí off và gạt cần số vào D nó sẽ bắt đầu sáng . E mê M3 all new lắm rồi , đã đọc hết tất cả bài viết về M3 , cũng lên SR Mazda PMH ngắm nghía đủ kiểu . Có lẽ giữa năm nay e sẽ rước chiếc 2.0

• Like
Reactions: thangTH
Hạng B2
5/5/11
135
152
43
Cái đèn bác nói là đèn chạy ban ngày (DRL) , đúng là nó dùng chung bóng với đèn pha nhưng không phải là bóng 2 tim mà nó dùng điện trở để khi bác chạy ban ngày nó sẽ giảm độ sáng còn ở mức 50% , khi nào bác đá pha hay bật đèn pha nó mới sáng đủ 100% . Đèn DRL này hoạt động khi xe nổ máy , công tắc đèn ở vị trí off và gạt cần số vào D nó sẽ bắt đầu sáng . E mê M3 all new lắm rồi , đã đọc hết tất cả bài viết về M3 , cũng lên SR Mazda PMH ngắm nghía đủ kiểu . Có lẽ giữa năm nay e sẽ rước chiếc 2.0
Bóng DRL này có thay bằng đèn tăng sangs trắng được không hả Bác?

Hạng B2
8/4/07
192
170
43
Bóng DRL này có thay bằng đèn tăng sangs trắng được không hả Bác?
E thấy nhiều bác chạy CX5 đã thay bóng này thành bóng sáng trắng , nó chỉ là bóng pha 1 tim bình thường nên về lý thuyết chắc là được . Nhưng đèn của CX5 là bi-xenon nên cả pha , cos hay đá pha đều do bóng xenon làm hết . Cái bóng đèn này trên CX5 chỉ dùng làm đèn DRL thôi .

Hạng B1
20/2/14
55
29
18
Oh bác còn có hướng dẫn rồi cơ ah. Sách hướng dẫn còn chưa dịch xong hay sao đó nên bên showroom còn nợ e. Còn vụ lock cửa các kiểu là e mày mò trong setting trên màn hình thui đó ạ... :)
Em có sách hướng dẫn sử dụng rồi vì bà cả làm trong trường hải nên xin lấy trước, e có file HDSD y chang sách đây,bác nào cần để lại mail e gửi cho nhé