Tập Lái
Em là lái mới, xin hỏi các bác là lái xe trên đường quốc lộ với lái trên cao tốc cái nào khó hơn? Em đã vài lần lái trên đường quốc lộ với khoảng cách gần 100km mỗi lần nhưng chưa dám thử vào cao tốc bao giờ vì thấy tốc độ nhanh quá nên hơi nhát chân.
Em có hỏi ngu hay hỏi khó thì mong các bác bỏ qua cho ạ!

• Like
Reactions: minhtriquan!!!
Tập Lái
17/6/15
29
6
3
24
cái này thì do ý thức của các tài thôi, đặc biệt là những người mới hoc lai xe o to thì nên tập thói quen lái xe cẩn thận.

Hạng D
11/1/07
2.243
3.535
113
Sài Gòn Bến Nghé
Em là lái mới, xin hỏi các bác là lái xe trên đường quốc lộ với lái trên cao tốc cái nào khó hơn? Em đã vài lần lái trên đường quốc lộ với khoảng cách gần 100km mỗi lần nhưng chưa dám thử vào cao tốc bao giờ vì thấy tốc độ nhanh quá nên hơi nhát chân.
Em có hỏi ngu hay hỏi khó thì mong các bác bỏ qua cho ạ!
Chạy quốc lộ khó hơn, vì quốc lộ là đường hỗn hợp nhiều loại xe, nhiều tình huống giao thông hơn, cao tốc bạn chỉ cần giữ đúng làn, đi đúng tốc độ,giữ khoảng cách an toàn là ok.

• Like
Reactions: Gamoihoclai
Hạng B1
4/10/15
66
48
18
44
Cám ơn các bác nhiều , rất bổ ích cho những tài mới như em.
Mong nhận dc thêm nhiều những bài viết hữu ích khác

Hạng B2
Em cũng mới biết lái , thấy nhiều bác lái xe hay cố gắng vượt nhanh, chạy cho nhanh qua mặt trong khi đường đông, gặp em cứ chạy từ từ không cần vượt luôn, đến giao lộ xe trước cũng rẽ thôi .

Hạng B2
6/12/12
340
4.060
93
Chạy quốc lộ khó hơn, vì quốc lộ là đường hỗn hợp nhiều loại xe, nhiều tình huống giao thông hơn, cao tốc bạn chỉ cần giữ đúng làn, đi đúng tốc độ,giữ khoảng cách an toàn là ok.
E lấy bằng 20.8. Đã lái qua 2 loại xe: 20 tiếng xe Aveo của khóa học tại Hoang Gia, 2 tiếng xe Innova trên cao tốc luôn. Đầu tiên lái khoảng 10km đường nhựa ở huyện cho quen xe. Rồi e lên cao tốc Trung Lương, chạy lane giữa trước khoảng 60 - 70kmh, lát sau e ra lane ngoài chạy 90 - 100kmh luôn. Tất nhiên có tài xế kinh nghiệm ngồi ghế phụ quan sát nhắc nhở phụ. Lái cao tốc khỏe hơn nhiều
Mà tay lái Innova chán thật, qúa nhẹ, không có độ ghì. Cảm giác lái còn thua Aveo học ở trường.

• Like
Reactions: BugattiVeyron
Hạng B1
11/6/15
62
26
28
38
Lái xe cứ chậm mà chắc cho nó yên tâm, chứ không nên vội dù có muộn hay không.

• Like
Reactions: lamy