Hạng D
23/1/16
1.872
1.182
113
Đi city mà chuyển sang Vios thì bán xe sớm. City chạy bốc, vios nó ỳ ỳ, chỉ được cái máy lạnh
đánh đổi cái bốc đó là động cơ gào rú vọng vào cabin. nghe xót cái xe. Vios tắt eco nó cũng khá bốc, dc cái cách âm tốt hơn City thấy rõ. 2 máy cùng chấm hơn nhau 10 mã cũng ko phải khác biệt quá lớn đâu

• Like
Reactions: TamQuy
Hạng B1
24/10/14
50
143
33
38
Em đề xuất bác đổi cách hỏi thành thế này : "pin li-ion cần sử dụng thế nào để bền nhất vậy bạn"
Vì khi bác đã khẳng định rồi, thì không ai chia sẻ gì cho bác nữa, do tâm thế của bác không muốn tiếp nhận thông tin thì ai nói gì cũng không nghe.
Mọi lĩnh vực dù là nhỏ nhất ở trên thế gian này cũng đều mất khoảng 10 000h học và thực hành trước khi thành chuyên gia, nghĩa là tương đương 5 năm cày full time từ sáng đến tối nên bác yên tâm là lĩnh vực nào bác cũng có cái để học.
Em chia sẻ ngắn về pin xe máy thế này thôi : pin chạy đường xa về khoan đã sạc vì pin đang nóng, còn chạy hàng ngày thì vô tư cắm sạc. Nếu dùng pin zin thì lắp cục hẹn giờ để pin sạc lên 90-95% là ngắt, và dùng đến 15-20% là sạc lại. Nếu dùng pin độ thì đều cho phép quy định mức độ sạc và xả trong phần mềm điện thoại rất tiện, chỉnh một lần dùng hoài. Việc sạc đầy và dùng kiệt sẽ làm pin bị xuống cấp nhanh chóng.
Còn pin ô tô thì phải đợi có mới biết là có thể làm được gì không.
Em phải đăng nhập để cảm ơn thông tin của bác đây.
Cảm ơn thông tin bác chia sẻ nhé. Cảm ơn chân thành chứ ko có ý gì bác ạ.

• Like
9/5/16
4.031
4.180
113
Bình Phước
Dạo gần đây có thông tin city chạy 1 thời gian hư hộp số CVT phải thay cả cụm, giá thì khoảng đâu đó 9500$ là bằng 1/2 cái xe rồi.
Có bác nào trong hội này thấy xe mình có hiện tượng sượng, rung... khi đang chạy không?

• Like
Reactions: d9safe
Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Dạo gần đây có thông tin city chạy 1 thời gian hư hộp số CVT phải thay cả cụm, giá thì khoảng đâu đó 9500$ là bằng 1/2 cái xe rồi.
Có bác nào trong hội này thấy xe mình có hiện tượng sượng, rung... khi đang chạy không?
Em vẫn phóng nhanh thắng gấp, chạy một mình khá là cục súc nên chẳng biết hộp số có bị vấn đề gì không. Bác nào chân cảm nhận tốt cho xon ý kiến đi ạ.

Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Anh cọc e34 chưa ? :D
Em đặt mục tiêu E35 bác ơi, vì nhà em thích đi cả nhà rồi. Hai đứa con đã bự con hơn mà còn ông bà nữa ngồi xe 5 chỗ không đủ. Em bỏ công kêu gào khắp mọi kênh youtube để yêu cầu Vinfast trang bị gói 7 chỗ cho E35, cuối cùng nghe đâu họ cũng đã thực hiện. Giờ mọi thứ đã ok, chỉ còn thiếu mỗi tiền thôi bác ^_^

• Like
  • Love
Reactions: d9safe and NBH
Hạng B1
24/10/14
50
143
33
38
Em vẫn phóng nhanh thắng gấp, chạy một mình khá là cục súc nên chẳng biết hộp số có bị vấn đề gì không. Bác nào chân cảm nhận tốt cho xon ý kiến đi ạ.
Bác chạy đc bao nhieu km rồi?

Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Bác chạy đc bao nhieu km rồi?
Ít xịt bác ạ, để tối em về xem. Dạo này em toàn làm việc ở nhà, còn đi làm thì toàn đi Klara, độ lại con xe điện chạy sướng không chịu được. Dân IT mà gặp giãn cách là ô tô toàn phải sạc bình cho đỡ hết điện thôi.

Hạng C
20/9/19
558
1.323
93
44
thề, chưa có bài nào mà chia sẻ cặn kẽ như bài này, 100đ cho bác chủ

• Like