Hạng B1
9/9/16
71
87
18
33
Tại hôm dợt xe cảm ứng tại sân trước thi, khi đó e còn 100đ, e cũng de vào nhận bài, xong ko thấy tút, nên chạy ra luôn, bỏ 5 điểm (nó trừ 5 điểm) và về đích 95đ. Nhưng ông thầy dạy ổng la, ổng nói trường nó bật chế độ ôn tập, nên nó trừa vậy, chứ chế độ thi là rớt. Em nghe cũng hoang mang nên em gắng em de 3 lần tới lui mới nhận bài.
Em không biết vụ "chế độ ôn tập" và "chế độ thi" có thật không nữa.
bên hoàng gia mình ko biết sao! nhung bên 08 nguyễn ảnh thủ vào song song rồi ra trừ 5 à! mình áp dụng lúc thi luôn đó và đả đậu ! mình thi hồi tháng 3 nay thì ko biết sao! có chỉnh sửa gì thêm ko!

Hạng B1
19/7/17
50
11
8
39
Hiện mình đang dợt cảm ứng bãi HG, trời mưa quá pó tay lun. Khung giờ 6g - 10g mà mưa nên chỉ có vài chiếc tập.
Bạn cho mình hỏi quy trình đi học thế nào vậy bạn, mình đăng ký hôm 15/8 đến tháng 2 là thi. Mình học được ngày đầu tiên 2 tiếng, thầy chỉ đánh lái nguội, chạy vài vòng bên Phạm Hùng trong bãi tập rồi quay về NTT. Không biết những giờ tiếp theo sẻ học gì

Hạng B2
1/7/16
183
136
43
32
Còn tùy bạn học trung tâm nào, bên mình chạy đường trường qua khu trung sơn, dợt khoảng 14h, gần ngày thi thì tiếp 4h sa hình và tối nay đang dợt 2h cảm ứng. 28.08 mình thi
Chúc bác mai thi may mắn nhé. :D

• Like
Reactions: Pipat
Hạng B2
1/7/16
183
136
43
32
200k là luật gì vậy các bác, em gần tết thi, giờ học được 10h rồi
Bác hỏi luật e cũng không biết luật gì . Nhưng mà nhỏ nhẹ là "phí đường trường" và khi đóng thì coi như 99,999999999% bác có bằng rồi đó.

Hạng B1
31/8/16
81
53
18
36
200k là luật gì vậy các bác, em gần tết thi, giờ học được 10h rồi
Bạn cứ yên tâm thi phần sa hình xong là cầm được được bằng trên tay rồi. Không phải luật lá gì hết. Thi đường trường 90% là đậu (trừ khi bạn lái xe để xảy ra tai nạn). Không có chuyện thầy chấm đường trường khó dễ gì hết. Cũng không có chuyện thầy bấm bài liên tục để làm khó mình
Bài thi đường trường chạy khoảng 2000m gồm có: bài khởi hành, bài tăng số, bài giảm số, bài kết thúc. Lên xe thi thì nghe thầy nói hết một lượt. Nghe, hiểu ok rồi thì thầy nói gì làm nấy là ok.
Bài khởi hành hơi khó 1 chút là trong 15m bạn phải từ số N lên được số 3, chưa quen xe thì ok bỏ qua, trừ 5 điểm cũng không rớt được. Bình tĩnh làm các bài sau là đậu.

• Like
Reactions: kimanhOS and Pipat
Tập Lái
13/9/12
48
27
18
Bạn cứ yên tâm thi phần sa hình xong là cầm được được bằng trên tay rồi. Không phải luật lá gì hết. Thi đường trường 90% là đậu (trừ khi bạn lái xe để xảy ra tai nạn). Không có chuyện thầy chấm đường trường khó dễ gì hết. Cũng không có chuyện thầy bấm bài liên tục để làm khó mình
Bài thi đường trường chạy khoảng 2000m gồm có: bài khởi hành, bài tăng số, bài giảm số, bài kết thúc. Lên xe thi thì nghe thầy nói hết một lượt. Nghe, hiểu ok rồi thì thầy nói gì làm nấy là ok.
Bài khởi hành hơi khó 1 chút là trong 15m bạn phải từ số N lên được số 3, chưa quen xe thì ok bỏ qua, trừ 5 điểm cũng không rớt được. Bình tĩnh làm các bài sau là đậu.
Chính xác! 200 ngàn không biết chủ Topic đưa cho ai, chứ lúc trước 4 thí sinh trước khi lên xe hùn tiền lại...... đưa trực tiếp cho thầy mà thầy không nhận và bảo không cần cũng sẽ chắc chắn đậu, miễn đừng chạy quá tệ.

Hạng B2
1/7/16
183
136
43
32
Chính xác! 200 ngàn không biết chủ Topic đưa cho ai, chứ lúc trước 4 thí sinh trước khi lên xe hùn tiền lại...... đưa trực tiếp cho thầy mà thầy không nhận và bảo không cần cũng sẽ chắc chắn đậu, miễn đừng chạy quá tệ.
Em thì mới thi xong, có sao nói vậy. 2 bác không tin em thì chờ người khác nói thêm, hoặc xuống cảm nhận. Em học trường số 7 nha.

Tập Lái
13/9/12
48
27
18
Em thì mới thi xong, có sao nói vậy. 2 bác không tin em thì chờ người khác nói thêm, hoặc xuống cảm nhận. Em học trường số 7 nha.
Không phải là không tin bạn, nhưng có thể bạn bị lừa đó! Thi đường trường cũng chấm bằng điện tử, bài thi cũng chỉ được thầy ra theo thứ tự 1 lần và được lưu lại.... in ra giấy. Bạn đưa tiền trực tiếp cho thầy chấm thi ha ?