Tập Lái
7/9/17
34
22
8
27
Bài thi đường trường ở HG là chạy luôn ở đoạn đường vườn thơm đó luôn hả bác?
Mình cũng sắp thi ở HG vào cuối tháng 9 này. Hiện còn 2h đi xe cảm ứng nữa là kết thúc và chờ ngày thi.
Các bác trước khi thi có phải thuê thêm giờ chạy xe không?
Mà sao bài thi đường trường bằng xe cảm ứng không được thực hành trước sao? Vậy sao biết chính xác các lỗi trừ điểm mà tránh nhỉ? Như lỗi 15m vào 3 số liền chẳng hạn.
Tuỳ bác thôi. Nếu bác chắc chắn r thì khỏi thuê lên đợi thi. Còn phần đường trường thì dễ thôi bác. Bác cứ chạy như là lúc học chạy ngoài đường là ok. Sa hình qua là coi như 99,99% đậu r bác ơi. Còn 0,01% là bác chạy đường trường thôi :))

Tập Lái
6/9/17
9
1
3
64
Dạ nội dung như title ạ. Em vừa thi xong sát hạch tại HG hồi sáng, nên giờ em mạo muội đăng bài để gom anh em có gì thuê xe bổ túc tay lái luôn.
Em học QK7, gần 1 năm em mới được thi, nhưng thực hành tại sân HG thì e chỉ có đúng 1g chạy và 1g quan sát, trước đó 2 ngày.
Hôm nay rất nhiều bạn bị ngay bài chuồng ngang và bị cảm ứng, em cũng bị ngay đó. em loay hoay tới lui lần thứ 3 mới có tín hiệu xong bài. Thật sự rất nhiều bác bị rớt ở bài này, ko nhận tín hiệu, mất bình tĩnh chạy ra bỏ bài và....không đạt dù còn điểm cao và thời gian.
Em cảm giác rất đúng với câu học tài thi phận, em cố gắng bình tĩnh để hoàn thành bài thi và trong đó vẫn có yếu tố may mắn.
À có việc này em chia sẻ thêm, trước khi thi đường trường sẽ tốn chi phí là 200k...không biên lai nhé. Do chuyện tế nhị nên em cũng ko biết lý do gì, chỉ khi e thi xong đường trường e mới hiểu. Những ai đạt sa hình là 99,999999% đậu. Em xém tí bị cái phần còn lại 0,000001% rớt ở đường trường. Hic
Tôi khóa 190,cũng mới xong.Lúc thi cũng sợ phần trên sa hình.Phần lý thuyết mình nghĩ không có gì khó vì mình ý thức học đàng hoàng, học để biết, áp dụng thì qua lý thuyết không có gì khó và không phải lo( Mình thi 30 đ). Phần thi sa hình lo nhất là bài dốc, nhưng nghĩ lại cũng không có gì là khó. Dừng đúng không quá khó nhé.Từ từ ra côn như thầy dạy rồi chuyển chân phải...là qua.Khi học tại sân trường vì xe quá tệ nên có khi ta không qua, nhưng thi xe tốt hơn( Cụ thể là galenti lớn hơn) nên qua cũng không quá khó. Qua bài này rồi thì những bài kia "bỏ túi". Tất nhiên yếu tố tinh thần rất quan trọng.Như tôi bị trừ 5 điểm khi vừa vào bài nhường đường nguoi đi bộ.Hồi hộp, quá vạch.Lãng nhách. Còn lại cũng cần lưu ý tay lái có cân hay không.Tôi đã bị. Mình giữ lái thăng bằng nhưng bị lỗi cán vạch! Hóa ra lái không cân mà mình đâu có biết,lúc đó,lái đang đi nghiêng ít độ đó.Và hậu quả...Trước khi thi phải kiểm tra lái.
Thực hành sân học chật hẹp khó,khi ra sân thi rộng hơn nên dễ hơn.Vài dòng với bạn nào chưa thi.Tôi 60 còn qua,bạn trẻ không có gì phải lo lắng nhé.!

Tập Lái
6/9/17
9
1
3
64
Thi đường trường chạy đường Vườn Thơm luôn bạn, hướng chạy ngược hướng lúc mình vào. Khi thi ông thầy sẽ bấm remote ra lệnh, máy yêu cầu mình: Bắt đầu, tăng số (số 2 thôi, ko lên đến 3), chạy 2km, giảm số, tấp lề kết thúc (mình làm y hệt mà có 95đ)
Tháng 9 này 2 thằng bạn mình thi ở HG luôn, hôm thi mình đăng ký dợt buổi thêm 2 vòng (400k) do khi dợt cảm ứng buior tối hôm trước bị mưa nên ko làm được gì.
Bỏ cái 15m vào 3 số đi bạn.Lái già còn chưa chắc.Mà đó là bài thi ngu ngốc.Thực tế mà làm thế, cái được chỉ là...phá xe!

• Like
Reactions: bach_pro1111
Hạng B2
7/9/17
222
860
113
Mình cũng không hiểu ông nào nghĩ ra bài thi 15m phải lên được đủ 3 số. Lên mấy số nó còn phụ thuộc tốc độ và nhiều yếu tố liên quan. Thấy nó hoàn toàn không thực tế chút nào. Giả sử lúc khởi hành đằng trước có vũng nước hoặc ổ gà cũng cứ phải tăng ga để vào 3 số bằng mọi giá? Hoặc gặp phải xe máy yếu, người ngồi trên xe nhiều thì cần chạy lấy đà đủ mạnh mới chuyển số. Bài thi đó nếu muốn chỉ có thể áp dụng thi trong sa hình, cho vào đoạn bài thi số 9 là bài tăng tốc đó và kéo dài đoạn đường thêm một chút.
Ngay cả bài thi dừng và khởi hành ngang dốc mà lỗi dừng quá vạch bị truất quyền thi là cũng không đúng. Lỗi đó chỉ nên trừ 5 điểm là cùng. Bởi thực tế khi lưu thông ngoài đường, nếu dốc đó trước mặt còn trống thì tôi hoàn toàn có quyền đỗ lên một chút có ảnh hưởng đến ai đâu? Hoặc nếu có xe đang đỗ trước mặt thì tôi hoàn toàn có thể đậu lui về phía sau, xa hơn xe trước để đảm bảo an toàn, không hôn vào đít nó.
Đúng là các ông nghĩ ra rồi bắt người ta muốn có bằng lái thì phải làm theo, cấm cãi!!!

Ngay cả phần thi lý thuyết, cái ông soạn ra các câu hỏi và câu trả lời không hiểu ông ấy áp dụng chuẩn của quốc gia nào vào nữa. Đã gọi là thi trắc nghiệm luật thì mục đích cuối cùng là để kiểm tra xem người thi Sát hạch có hiểu biết về luật GTĐB hay không, đâu cần các ông kiểm tra giúp người ta kiến thức IQ hay khả năng suy đoán?! Các ông toàn bày trò gán đáp án 1 vào số 2, đáp án 2 vào số 1. Thi trắc nghiệm thì lẽ ra người ta chỉ việc khoanh tròn đáp án đúng là xong. Nếu câu hỏi có 2 đáp án đúng thì câu trả lời phải có ý "Cả hai ý trên" để cho người ta chọn. Đăng này các ông bắt người ta phải tự đánh dấu vào 2 ý đúng.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
1/7/16
181
135
43
32
Em nhận được thông báo có bằng từ cách đây khoảng 5,6 ngày. Và hôm nay e đã lấy bằng. Mừng muốn khóc. Cả năm của em. hic.

p/s: Em đã có bằng PET A1, ban đầu làm hồ sơ e photo nộp nên giờ phát thêm cái bằng PET B2 luôn. Giờ e 2 bằng song song.

Hạng B2
7/9/17
222
860
113
Nên để 2 bằng đừng nên gộp lại. Đi đường bị ch.ó vàng nó ăn mất cái B2 thì vẫn còn A1 mà chạy xe máy. Gộp 2 cái chung mà bị nó giữ thì khỏi đi.

Hạng B2
1/7/16
181
135
43
32
Nên để 2 bằng đừng nên gộp lại. Đi đường bị ch.ó vàng nó ăn mất cái B2 thì vẫn còn A1 mà chạy xe máy. Gộp 2 cái chung mà bị nó giữ thì khỏi đi.
Với tình hình xxx hoành hành như hiện tại thì e cũng nghĩ như bác. E 2 cái tách biệt rạch ròi cho khỏe

Tập Lái
21/4/17
22
15
3
37
Để mình giải thích cho các bác nghe về khoản phí 200k thi đường trường.
Nếu các bạn đăng ký học tại TT Hoàng Gia, thi tại sân sát hạch của HG, các bạn sẽ không phải chịu phí 200k. Vì tất cả nhưng chi phí thủ tục đó đã được HG tính vào số tiền học ban đầu các bạn đóng.
Còn các bạn đăng ký tại các TT khác và thi tại sân sát hạch của HG thì các bạn sẽ phải tốn thêm những chi phí đó, giờ tập lái cũng sẽ ít hơn vì học phí ban đầu các bạn đóng thấp hơn.
Mình mới vừa thi sát hạch sáng 19/10. Nên mình có biết vấn đề này. Chờ sang tuần lấy bằng thôi. Mình học tại Hoàng Gia.

• Like
Reactions: kimanhOS
Tập Lái
12/8/18
4
0
1
36
Em học o Qk7 thi o hoang gia. Bua thi bi Rớt o bài ghép ngang. Bác nào co kinh nghiệm chỉ em voi. Cam on các bác.

Chỉnh sửa cuối: