Tập Lái
31/5/12
12
0
0
Mem mới xin chào các bác, em xin mạo muội lập topic này vì niềm đam mê của em với xe hơi cổ và cũng để chào ra mắt các bác.
Lâu nay em đã đọc rất nhiều bài của các bác trong OS về xe hơi cổ, những thông tin, những buổi offline, những tấm hình về những chú xe cổ làm niềm đam mê của em không những được giữ trong lòng mà nó bùng cháy trong em.
Thực sự thì kiến thức về xe hơi cổ của em hầu như chưa có gì, những gì em được biết về xe hơi cổ hầu như là thông qua google ^^ và phim ảnh, còn trên thực tế thì niềm đam mê của em chưa thực sự được " đụng chạm " hay được truyền lửa từ những người có kinh nghiệm, sở hữu và yêu thích xe hơi cổ.
Xin lỗi các bác hiện tại em hơi lan man vì khi viết những dòng này thì tâm trí của em nó đang bay bổng theo những viễn cảnh em được ngồi sau volang, đang được cảm nhận về chiếc xe hơi cổ yêu thích của em.
Em muốn hỏi và mong nhận được ý kiến và chia sẻ của các về dòng xe mustang cổ và dòng xe Bọ. Xe Bọ ở Việt Nam thì em cũng tìm hiểu khá nhiều trên các diễn đàn xe hơi, nhưng còn mustang cổ ở Việt Nam thì rất ít thông tin và hình ảnh. Các bác cho em hỏi là em có thể tìm hiểu về xe mustang cổ ở Việt Nam thì em phải tìm hiểu ở đâu ạ, và nhờ đến ai ạ, có những dòng xe mustang cổ nào hiện tại có mặt ở Việt Nam, số lượng có nhiều không ạ, em chỉ biết lang thang google để ngắm các em nó, vì rất ít thông tin và bài viết của mustang ở Việt Nam.
Em xin mạn phép hỏi và mong góp ý trong OS có những bác nào đã và đang sở hữu mustang, những bác biết thông tin và những bác đam mê về dòng xe này để ngon lửa đam mê trong em được thắp sáng hơn nữa và mơ ước nho nhỏ của em sẽ có ngày thành hiện thực, vì lâu nay suy nghĩ không thể đạt được ước mơ cứ lấn át trái tim em.
Thân !!!

Hạng B2
9/9/11
176
30
28
TPHCM
Tội nghiệp bác, lên 2 ngày rồi mà chưa ai vào chia sẻ. Có lẽ anh em hội xe cổ mới đi Đà Lạt về, đang phê.
Theo như em biết (một cách mù mờ) thì Mustang là dòng xe cơ bắp hạng nặng của Mỹ. Nếu bác chơi dòng này mà còn cổ nữa thì vấn đề đầu tiên bác nên xét đến là tiền đổ xăng cho em nó. Nói gì đi nữa, xe dù cổ cách mấy thì giá trị hàng đầu là phải sử dụng chạy được, không phải chỉ để ngắm.
Xe cổ xuất xứ Âu-Mỹ thì mới đúng điệu. Tuy vậy, việc phục chế và duy tu nó không chỉ đòi hỏi có nhiều tiền mà người chơi còn phải tỉ mẩn và công phu nữa.
Em thì em mê lắm sự mạnh mẽ của xe Mỹ và sự hào hoa của xe Âu. Do điều kiện hạn chế, em không dám liều, chỉ chọn cho mình một em Accord đời đầu (cổ không tới mà mới cũng hổng phải). Xe Nhật nó bền, gần gũi với người Việt mình, có trục trặc gì cũng dễ xử lý.
Chúc bác thực hiện được giấc mơ Mustang!

Hạng C
15/3/12
529
8
18
Em không biết gì về Mustang Nên không tư vấn cho bác Mr.Ma kiem. Nhưng rất vui khi có thêm một người Bạn mê xe cổ.
Trong nhóm Xe Cổ-Xe Cũ có vài bác chơi Mustang, và cũng đã dọn tới nơi tới chốn, rất đẹp và vận hành tốt. Nếu có thời gian, bác đến off cùng hội để cùng chia sẻ.

Tập Lái
31/5/12
12
0
0
em xin cám ơn 2 bác, hihi, em vẫn đang nuôi giấc mơ của em đấy chứ, hihi, em cũng đang khấp khởi vì biết ở VN mình cũng có dòng xe này và có nhiều người mê nó, tuy số lượng không nhiều.
bác accord cổ cho em hỏi dòng cổ ở Việt Nam mình có những dòng nào và mức tiêu thụ nhiên liệu của các dòng đấy không ạ. Em cũng đang rất suy nghĩ về mức tiêu hao nhiên liệu của nó ạ. Vì em cũng được biết là mustang hút xăng kinh khủng lắm ^^, kể cả dòng mới ạ.
Thưa bác Cá hô là em hiện tại đang học tại Hà Nội và đang nghỉ hè ở Thanh Hóa, nếu như em ở trong Sài Gòn thì chắc là em đã có nhiều dịp để xin ý kiến trực tiếp từ các bác rồi ạ. Em cũng đang rất muốn được vào đấy đề tìm hiểu và tham khảo thêm về xe cổ ạ.
Em lại đợi tin các bác đi du lịch về. Lại sang xem ảnh của các bác thôi ạ ^^.

Tập Lái
22/5/12
16
0
1
Accord cổ nói:
......
Em thì em mê lắm sự mạnh mẽ của xe Mỹ và sự hào hoa của xe Âu. Do điều kiện hạn chế, em không dám liều, chỉ chọn cho mình một em Accord đời đầu (cổ không tới mà mới cũng hổng phải). Xe Nhật nó bền, gần gũi với người Việt mình, có trục trặc gì cũng dễ xử lý.
...
Em cũng có suy nghĩ giống bác nè. hẹn bác một ngày hơi xa để cho 2 "em vợ 2" làm quen.

Hạng B2
9/9/11
176
30
28
TPHCM
Bởi họ Mustang cái "chấm" nó cao, nghe đâu trên 3., nên uống xăng nhiều (có lẽ từ 14l/100km trở lên). Xe cổ mà dưới 2 "chấm" thì cũng không hao bao nhiêu, bác ạ.

Hạng B2
9/9/11
176
30
28
TPHCM
samphony nói:
Accord cổ nói:
......
...
Em cũng có suy nghĩ giống bác nè. hẹn bác một ngày hơi xa để cho 2 "em vợ 2" làm quen.
Hy vọng như vậy.
Em có đi off một lần trong hội xe cổ OS. Các bác ấy rất dễ thương và nhiệt tình, nhưng do v2 của em nó xấu, sợ làm ảnh hưởng đội hình trong mộng của các bác nên mấy lần of sau này em không đi nữa (chỉ ở nhà chờ các bác đưa hình lên rồi vào ngắm). Đợi có lúa tân trang lại cho em nó rồi lại vi vu theo các bác.

Hạng C
4/10/10
903
29
28
52
Không 90 33 55 90 Tám
Anh Accord cổ nói vậy là oan cho anh em rồi. Hội chúng ta là hội "CLB Xe Cũ & Cổ" nên càng có nhiều dòng xe thì càng vui chứ làm sao mà ảnh hưởng gì gì được.
Mời anh Accord cổ và các anh em mai lại offline nhé!

Hạng B2
9/9/11
176
30
28
TPHCM
cyberedsun nói:
Anh Accord cổ nói vậy là oan cho anh em rồi. Hội chúng ta là hội "CLB Xe Cũ & Cổ" nên càng có nhiều dòng xe thì càng vui chứ làm sao mà ảnh hưởng gì gì được.
Mời anh Accord cổ và các anh em mai lại offline nhé!
Đó là em tự nghĩ rồi tự ngại vậy thôi mà!
Mai lại off, vậy ra mỗi Chủ nhật đều có họp mặt cafe hả bác Cyberedsun?
Bác động viên vậy, lần off sau em sẽ có mặt.