Hạng C
31/8/07
880
6
18
Chào các bác, liệu có thể dùng USB 3G kết nối internet và chia sẻ máy tính kia bằng cable LAN được không? Mong các bác chỉ giáo

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83
Có nhiều loại thiết bị cắm sim 3G hoặc USB 3G  ra vài cổng lan, hoặc Wifi đó bác :
3G-Gateway-Wireless-Router-Compatible-with-USB-Modem-Slot-and-4-LAN-Port.jpg

Last edited by a moderator:
Hạng D
13/8/10
1.776
121
63
FFC
Em nhớ là có chế độ cài đặt truy cập internet thông qua một máy tính đang kết nối internet trong windows mà bác?

Hạng C
31/8/07
880
6
18
@tranvietanhtuan: bác làm như thế là MercedesBenz kiện đấy.
@all: vì muốn dùng một cục 3Dcom của Viettel chia sẻ internet cho 2 máy tính, vì nhiều khi đường internet bị đứt do đào đường. Tui có đọc đâu đó vụ kết nối internet cho 2 máy tính bằng wifi , trong đó 1 máy làm chức năng phát sóng nếu đã kết nối thông qua cổng LAN.  Nên muốn tìm hiểu đối với anh chàng 3Dcom này.
@Thiết: thiết bị của bác có bán ở VN không bác.
@quynhnguyen: tui cũng đang tìm lại hướng dẫn đó đây
Nhân đây xin các bác chỉ luôn, cục wifi XyXEL có 2 chức năng route và accesspoint, nếu để ở chức năng accesspoint có hỗ trợ tăng cường sóng từ wifi khác hay không và máy tính vẫn truy cập Internet qua cổng LAN hay wifi.
Cám ơn các bác

Hạng D
16/5/07
1.943
1.033
113
@Belar..Mec mà kiện đuợc bác Tuấn thì chắc PhuongTrang sập tiệm luôn đớ..xe 45 chỗ PT hiện giờ đang thử nghiệm 3G accesspoint đó bác..sắp tới là đại trà trong toàn bộ đội xe luôn đó

@Vụ bác nói 1máy tính nhận hoặc đang sử dụng 3G mà muốn share tín hiệu (bằng sóng) cho máy khác thì chỉ có Mac với chức năng Wi-Fi Airport còn windows thì không đụơc.
Với Windows thì chỉ có thể share qua LAN mà thôi, cụ thể cách làm như thế nào thì cứ hỏi cụ Gúc..có hết đó bác

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83
Accesspoint 3G, 3G router... có bán mà. Tội gì bắt 1 cái PC hay laptop phải chạy 24/24 để share cho các máy khác !

Last edited by a moderator: