Status
Không mở trả lời sau này.
O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona
mr hung nói:
bác petrol cho em hỏi xe em everest 2005 4x4 máy dầu sáng dậy thỉnh thoảng volang chết cứng lên gân bẻ mãi mới được sau đó lại bình thường thỉnh thoảng lại báo lên cái dèn gì có hinh cái vô lăng ấy.thế là nó bị làm sao hả bác.bác thông cảm em không biết gì về xe côj
cảm ơn bác nhiều

Bác mua xe cũ ?

bác alô hotline e trả lời nhanh hơn

0934 011072

Hạng B1
8/5/09
89
3
8
phải công nhận cái Ro tuyn lái của FE em đi thấy khg chắc chắn bằng xe cũ Jolie nhà em khi đi vào đường sóc ..mà em bò xuống rất từ tốn - cái cảm giác ở tay lái rất rõ - Hay chẳng lẽ xe em cuối 2008 , mới thay dầu 1000km lần đầu mà đã giơ ro tuyn rồi hay sao? định mang vào Háng Lạ...à Láng Hạ xiết lại cái cho chắc ăn

@bác Petro: liệu có phải hơi lỏng không bác?

Tập Lái
29/8/09
11
0
1
hocsinhtruongphan.net
vâng em mua xe cũ bác ạ.hôm nay,em gọi cho bác mấy lần mà không được thường thì lúc nào bác rảnh rỗi hả bác?số của em là...168169 đó.mà nhân tiện em cũng hỏi bác luôn là FE 2005 máy dầu 4x4 chạy 10 vạn km tất cả máy móc còn tốt chỉ có lỗi vôlang như em đã trình bày giá 460t được không bác.

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona
Khoaifeat nói:
phải công nhận cái Ro tuyn lái của FE em đi thấy khg chắc chắn bằng xe cũ Jolie nhà em khi đi vào đường sóc ..mà em bò xuống rất từ tốn - cái cảm giác ở tay lái rất rõ - Hay chẳng lẽ xe em cuối 2008 , mới thay dầu 1000km lần đầu mà đã giơ ro tuyn rồi hay sao? định mang vào Háng Lạ...à Láng Hạ xiết lại cái cho chắc ăn

Cảm giác thôi bác ạ, kểm tra mới bít

Hạng B1
8/5/09
89
3
8
petrol nói:
Khoaifeat nói:

Cảm giác thôi bác ạ, kểm tra mới bít

Thk bác, thế để em thu xếp ghé qua Láng Hạ xem sao

Các bác khác chạy FE hoặc FE AT có cảm giác thế nào - giúp em 1 tiếng nhá

Tập Lái
26/12/06
27
1
3
Đà Nẵng
Nhờ các bác xem giúp em:
Xe em Laser 2000 bị tình trạng như sau: Buổi sáng nổ máy Vòng tua máy không đều. Cứ nhấp nhổm 400 – 800 sau đó tắt máy luôn, nếu giữ đều ga thi nó cứ muốn lịm xuống . Khi nổ khoảng 5 phút máy nóng thì không sao lúc đó vòng tua máy về lại 1000.
Em đã thay bơm xăng, lọc xăng, thay 4 buri, súc bec vẫn không hết.
[font="'times new roman'"]
[/font]

Hạng B2
26/12/08
216
0
0
34
Hôm qua em quên ko hỏi các bác bên ford:

focus 1.8 mt nhà em có hiện tượng kẹt kính bên lái:

ấn kính lên thì kính lên đc giữa trừng là tụp trở lại ( giống kiểu gặp vật cản rùi tự lùi lại)
ấn lần 2 cũng tương tự, lần 3 thì nó tự động tắt cái chức năng tự động lên 1 chạn, mình phải ấn liền tay thì lên đc. em kt ko thấy kẹt bên ngoài, chắc là kẹt bên trong. tuần này ông cụ đi hải phòng nên ko mang xuống An Đô được, các bác xem làm nào mà chữa đc khỏi phải mang xuống đấy ko ( tự chữa ấy)

thêm 1 chi tiết nữa là nếu vừa lên kính 1 chạm vừa dùng tay đẩy kính lên thì vẫn lên đc

xe mới mà đã kẹt kính:D các bác Ford giải quyết sao đây

Hạng B1
8/5/09
89
3
8
namtt nói:
Nhờ các bác xem giúp em:
Xe em Laser 2000 bị tình trạng như sau: Buổi sáng nổ máy Vòng tua máy không đều. Cứ nhấp nhổm 400 – 800 sau đó tắt máy luôn, nếu giữ đều ga thi nó cứ muốn lịm xuống . Khi nổ khoảng 5 phút máy nóng thì không sao lúc đó vòng tua máy về lại 1000.
Em đã thay bơm xăng, lọc xăng, thay 4 buri, súc bec vẫn không hết.
[font="'times new roman'"]

Cái này theo chủ quan của tớ thì có thể dây cao áp máy nào đó kém. Hoặc bộ chia điện bẩn - vậy bác ktra và làm vệ sinh BCĐ xem sao

Tập Lái
1/8/09
5
0
0
HPGOVER nói:
Hôm qua em quên ko hỏi các bác bên ford:

focus 1.8 mt nhà em có hiện tượng kẹt kính bên lái:

ấn kính lên thì kính lên đc giữa trừng là tụp trở lại ( giống kiểu gặp vật cản rùi tự lùi lại)
ấn lần 2 cũng tương tự, lần 3 thì nó tự động tắt cái chức năng tự động lên 1 chạn, mình phải ấn liền tay thì lên đc. em kt ko thấy kẹt bên ngoài, chắc là kẹt bên trong. tuần này ông cụ đi hải phòng nên ko mang xuống An Đô được, các bác xem làm nào mà chữa đc khỏi phải mang xuống đấy ko ( tự chữa ấy)

thêm 1 chi tiết nữa là nếu vừa lên kính 1 chạm vừa dùng tay đẩy kính lên thì vẫn lên đc

xe mới mà đã kẹt kính:D các bác Ford giải quyết sao đây

Chào bác, xe em cũng sedan 1.8 mới lấy như bác nè, lúc mới lấy thì thử ngon lành cành đào lắm, về nhà 1 2 hôm thì bị giống như bác vậy đó, em chạy lên hãng ford thì nó fải bung hết cửa ra chỉnh ốc vít jì jì đó, xót lắm bác ạ
nói chung gần 2 tiếng mới xong. bây giờ thì ok rồi, nhưng nó lên chậm hơn so với cửa bên phụ bác ạ. Chắc nó bị lỗi hàng loạt rồi bác ạ, chúc vợ bác hết bịnh

Hạng D
17/3/07
1.270
15
0
13
cám ơn bác petrol , em muốn thay cản trước và sau cùng với calăng của đời 2004 trở lên vì giống mondeo..... xe em cản sọc đứng loại 2003.... chắc phải làm đồng nắp capo nửa mới vừa cái calăng.

Status
Không mở trả lời sau này.