Hạng B2
6/4/07
208
189
43
Vâng em bảo VN mà, vì VN người mua Camry thường 35t trở lên còn người mua Mazda chắc khoảng 25-35t là nhiều. Camry này về Việt Nam kiểu dáng chắc là ko thay đổi lớn lắm nhưng option thì có. Em đang tính đổi sang xe gầm cao mà nhìn nó đẹp quá.
Với tình hình giao thông VN hiện nay thì xe gầm cao sáng suốt hơn sedan bác ạ:
- Tầm nhìn cao hơn, đỡ bị chói mắt ban đêm vì các thánh thích pha đèn.
- Chất lượng đường sá thì như hạch, e chạy Camry mà mấy lần thấy trước mặt trên đường chả có khỉ gì mà chạy qua gầm xe đụng "cục u" nhựa đường 1 cái cạch luôn. Mấy cái cầu thì khúc lên xuống dốc bị trồi lún cũng rất dễ đụng gầm sedan.

Trừ phi bác vẫn ưu tiên hàng đầu sự thoải mái cho hành khách băng sau (vợ con chẳng hạn), còn thì chắc chẳng có lý do gì chọn sedan hạng D so với SUV hay Crossover cùng mức giá cả :D

Hạng B2
4/5/16
240
152
43
Với tình hình giao thông VN hiện nay thì xe gầm cao sáng suốt hơn sedan bác ạ:
- Tầm nhìn cao hơn, đỡ bị chói mắt ban đêm vì các thánh thích pha đèn.
- Chất lượng đường sá thì như hạch, e chạy Camry mà mấy lần thấy trước mặt trên đường chả có khỉ gì mà chạy qua gầm xe đụng "cục u" nhựa đường 1 cái cạch luôn. Mấy cái cầu thì khúc lên xuống dốc bị trồi lún cũng rất dễ đụng gầm sedan.

Trừ phi bác vẫn ưu tiên hàng đầu sự thoải mái cho hành khách băng sau (vợ con chẳng hạn), còn thì chắc chẳng có lý do gì chọn sedan hạng D so với SUV hay Crossover cùng mức giá cả :D
Em cũng đã bị quẹt gầm lúc lên xuống vỉa hè rồi. Nói chung là giờ chọn SUV hoặc CUV nên nhìn sedan đẹp cũng không ham lắm. Em vẫn dưới 30 nên Camry cũng không hợp vì hơi non.

• Like
Reactions: Amon Amarth
Hạng D
14/8/16
1.868
2.261
113
39
Dự là năm 2018 mần con mer hay lexus ES hay RX gì đó mà em cam ly chắc 2018 chắc cũng ra mắt ở Việt Nam làm lung lay suy nghĩ quá! Cam ly giờ đẹp thật.

Hạng D
14/8/16
1.868
2.261
113
39
Em cũng đã bị quẹt gầm lúc lên xuống vỉa hè rồi. Nói chung là giờ chọn SUV hoặc CUV nên nhìn sedan đẹp cũng không ham lắm. Em vẫn dưới 30 nên Camry cũng không hợp vì hơi non.
Mần con Fortuner, x-trail, tucson thôi. Chứ CRV gầm thấp tịt đi cũng quẹt ầm ầm mà giá thì hơn 1,3 tỏi.

Hạng B2
9/7/16
303
120
43
34
em xin phán ngu và bừa bãi một tý, camry tự nhiên đánh mất bản sắc một thời: một trợ thủ luôn sát cánh cùng những người doanh nhân chững chạc, những bậc trung niên lịch thiệp, điềm đạm. Rồi đây đội xe của thành viên chính phủ cũng sẽ vắng bóng camry, một dàn xe giống đi đám cưới vì thiết kế quá mới mẻ và trẻ trung, hơi hướng siêu thực của tương lai. Em xin lắng nghe phản hồi và tiếp thu phản biện để hiểu biết thêm ajh.
đấy là bên mẽo, ở châu á thì chưa biết ntn đâu ạ. Mà giờ các xe cũng đua nhau theo hướng tương lai thì camry buộc phải thay đổi thôi

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83
Toyota càng ngày thiết kế xe càng xấu! Cái táp lô này 1 vài năm sau nhìn xấu tệ hại luôn (bây giờ đã xấu!). Các bác xem em nói có đúng ko nhé!