Hạng B2
24/3/13
119
17
18
Chào các anh chị em oser.
e vừa gặp 1 trường hợp khá quen của diễn đàn mình là "đi sai làn". E xin trình bày luôn là: Vừa rồi e điều khiển xe máy lưu thông trên đường Đinh Tiên Hoàng khúc gần quẹo qua Bạch Đằng, lúc này e đang đi làn thứ 2 từ lề đường tính vào (có 2 làn mỗi chiều). Thì có một xxx đi ra giữa đường ra hiệu cho e tấp vào và thông báo lỗi e đi sai làn. e đã để ý cái ngã 3 trước đó gần khúc gần Bệnh Viện Bình Thạnh hoàn toàn không có biển 411 hoặc 412 nào. e hỏi là " tôi vi phạm điều gì trong luật GTDB". xxx không chỉ ra được mà lại chỉ vào cái nghị định cho e xem. Sau 1 hồi đôi co thì các xxx vẫn quả quyết là e đi sai làn và lập biên bản. e có ghi thêm ý kiến là mình đi làn thứ 2 từ trái qua. Và đây là hình e nó
Đây là cái ngã 3 Đinh Tiên Hoàng giao Vũ Tùng

Đây là đầu đường Đinh Tiên Hoàng

Khúc e bị bắt ( chỉ có 2 làn)

Và biên bản của e

e thấy diễn đàn mình từng có mấy trường hợp như vậy nhưng đôi co 1 chút là xxx cho đi. còn e được tặng biên bản. chắc do lập luận ko sắc bén. Các bác cho e hỏi lần sau lên gặp để giải quyết thì e có thể chiến thắng không ạ. và e nên làm gì trong trường hợp này. cám ơn các bác trước

E xin update tình hình buổi sáng 25/12 nộp đơn khiếu nại và làm việc với đồng chí đội phó:
xxx viết 1 "biên bản tiếp xúc" ghi lại buổi làm việc và tường thuật lại quá trình lưu thông ngày hôm trước của e. xong 2 bên ký tên.v.v. xxx vẫn khẳng định là e sai. và trong biên bản tiếp xúc đó viện dẫn điều luật 10,11,13 luật gtdb. Và giải thích là e sai điều 13.3
Phương tiện tham gia giao thông đường bộ di chuyển với tốc độ thấp hơn phải đi về bên phải.
e thắc mắc về "Tốc độ" thì xxx nói Tốc độ này là tốc độ tối đa cho phép đối với từng loại phương tiện e đi moto có tốc độ thấp hơn oto thì phải đi bên phải.
xxx nói e có ý gì thì cứ kiện người viết luật.
Sau buổi làm việc xxx hỏi e thấy sai chưa e nói vẫn chưa ạ.
Để chiều nay e lên xin cái biên bản và update thêm tình hình

update tình hình chiều 25/12
e vào cổng gặp trực ban, a ý đang bận nc đt nên dù e chưa nói gì ảnh cũng chỉ vào trong. Vào trong e trình bày với các cán bộ xử lý VP thì được chỉ vào phòng bác đội Phó hồi sáng luôn. vào gặp e trình bày là hồi sáng có làm việc về cái đơn khiếu nại với bác Phó. và xin phép cho e lấy cái "Biên Bản xử lý khiếu nại", hoặc cái "Biên Bản tiếp xúc" hồi sáng. Bác Phó nói bác ý chỉ là người giải đáp thắc mắc của e thôi, khi nào bên cơ quan sai thì mới có khiếu nại. nên ko có biên bản xử lý khiếu nại gì hết. e hỏi cái "Biên bản tiếp xúc" thì bác Phó nói cái đó sẽ được lưu vào hồ sơ vi phạm của e. e tưởng đến lúc đóng phạt sẽ đưa cho e. Nên e hỏi rõ luôn lúc đóng phạt có đưa cho e cái Biên Bản đó ko. Bác phó vẫn nói sẽ lưu trong hệ thống hồ sơ của cơ quan chứ ko đưa.
Nói là nếu e muốn có Biên bản xử lý khiếu nại thì nộp đơn khiếu nại lên quận Bình Thạnh
TÓM LẠI: tất cả chỉ là nói miệng
Tình hình này chắc phải làm thêm rồi các bác ơi

30/12 e xác nhận là đã đi đóng phạt. 600k các bác ạ. e về xem lại thì thây đúng. Vì lỗi này nội thành tp HCM nặng hơn. hình e chụp không được rõ lắm các bác thông cảm

3/1/ Năm mới: đi nộp đơn kiện tại tòa Bình Thạnh. 1 tuần nữa nhận thông báo khởi kiện
P/s: gặp 1 chị rất xinh ^^

Last edited by a moderator:
Hạng D
17/4/06
2.748
786
113
50
Bác quay lại kiểm tra kỹ biển báo và lane đường cho chắc ăn, cofn theo những j bác nói thì chiến đc, bác cứ yên tâm, khu vực đó e nghĩ bác phucminh có thể hỗ trợ nếu bác cần, cần làm đơn e sẽ soạn giúp bác, phải làm sớm bác nhé.

Last edited by a moderator:
Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Nói chung chiến đi, lâu lâu lại chiến. Chiến xong lại tiếp diễn bác sẽ thấy hụt hẫn ạ. Bác sẽ thấy mình éo là cái gì so với cái bọn thối nát kiếm chuyện ăn tiền ấy đâu.

Hạng B2
2/2/12
272
79
28
Khúc này đường hẹp có 2 lane thôi mà bác, nhưng vạch đứt quãn nên bác có thể mươjn lane ngoài bên trái nhưng ra vào lane bác phải xi-nhan!

Hạng D
13/2/11
2.095
790
113
Chiến đi bác, thắng chắc 100%. Đoạn đường Đinh Tiên Hoàng này em đi suốt, chả có biển báo phân làn gì cả. Em từng bị thổi ở đây và cũng thắng.

Hạng B2
20/12/13
102
3
18
Có nhiều topic về vụ như vậy rồi,nhưng cũng chẳng thay đổi được gì...
tại sao??
chắc sau vụ này,csgt sẽ bắt lỗi người dân chạy 2 bánh bằng 1 tay,hay là kính chiếu hậu quá nhỏ...
xe máy đúng là miếng mồi thơm

Hạng B2
26/9/13
319
36
28
Trong biên bản nó ghi bác lỗi gì, điều mấy, mục mấy. Chỗ ý kiến của bác ghi là đúng hay là sai