gb confirmed
Tập Lái
24/1/11
49
105
33
12
Chào các bác.
Chiều cuối tuần em vừa có chuyến đi Bikini Beach Novaword Phan Thiết qua cao tốc mới nên chia sẻ cùng các bác.

Nova Beach Phan thiet.jpg

Xuất phát từ nhà ở Hóc Môn lúc trưa, chạy gần tiếng đồng hồ em mới tới được cầu Sài Gòn quẹo vào Trần Não rồi Lương Định Của em tới được nút giao An Phú bắt đầu vào cao tốc. Đi lúc trưa mà cao tốc Long Thành Dầu Giây cũng nhiều xe ko chạy nhanh được. Tới trạm dừng chân cao tốc vào đổ đầy bình rồi em chuẩn bị vào cao tốc Dầu Giây Phan Thiết. Sau khi qua bảng giới hạn tốc độ em bắt đầu tăng ga trải nghiệm đường cao tốc mới thì thấy xe chạy lỳ hơn hẳn, lúc đầu cứ nghĩ do đường mới trải nhựa còn nhám với dính nên vậy đến lúc chạy tới nút ra Phan Thiết được một bác chạy cùng chiều nhắc mới biết lúc vào đổ xăng vô tình mở cốp mà không biết, xe chạy mở cốp nên cản gió chạy lì hẳn. Bác nào chạy Vios đời 2021-2022 xem giúp giùm em xe mấy bác có cảnh báo hở cốp ko ạ.

Do cao tốc chưa hoàn thiện hẳn nên nhiều chỗ công nhân vẫn còn làm việc, vẫn có xe máy chạy trên cao tốc. Đoạn Bình Thuận qua mấy chỗ bạt núi vẫn còn đang thi công có biển giới hạn tốc độ 80 km/h mấy bác lần đầu chạy nên lưu ý như em chạy gần mới thấy thắng cái muốn chúi đầu luôn.

Đoạn ra khỏi cao tốc Phan Thiết giao với quốc lộ 1 vẫn chưa có đèn giao thông nên băng qua đường chưa ok lắm. Đường vào Novaword thì có 2 ngã, một ngã chạy từ đường Âu Cơ vào, một ngã theo đường mới mở DT 719 từ quốc lộ chạy vào nhưng đường này làm chưa xong. Khu Nova nhà xây bạt ngàn dãy phố mua sắm thấy cũng nhiều thương hiệu nào Phin Deli, Don Chicken mà ko hiểu sao đóng cửa gần hết. Được cái có chỗ WC đậu xe thoải mái.

Sau một hồi dạo biển tắm biển chụp hình các kiểu em bắt đầu đi tìm quán ăn tối, chạy về hướng Kê Gà một đoạn cũng chẳng thấy quán nào nên vòng ngược lại thì thấy quán Hương Biển cũng đông xe nên ghé thử, giá cả cũng tạm: ghẹ loại 1 900k/1kg, cá bò giáp 500k/1kg nhưng quán nhiều ruồi quá, em ngồi ăn mà mấy chục con ăn cùng. Khúc Tiến Thành cũng vắng chẳng có mấy quán, bác nào biết chỗ nào quán được hơn thì chỉ giùm em với.

Sau khi ăn uống no say thì em bắt đầu chạy về nhà, với khoảng thời gian đi tương đương Vũng Tàu thì đây cũng là option trải nghiệm thêm cho các bác, bác nào lỡ có mua biệt thự ở đây thì nghỉ dưỡng cũng tuyệt yên tĩnh thanh bình, con cái có chỗ tắm biển vui chơi, em thấy biển có bờ đê bao quanh với có bảo vệ cứu hộ nên chắc cũng an toàn khi tắm biển.
Chi phí cho chuyến đổi gió:
Xăng 500 k
Phí cao tốc 156 k
Ăn uống hơn triệu

Chỉnh sửa cuối:
gb confirmed
Tập Lái
24/1/11
49
105
33
12
Chỗ này có gì chơi vui thế bác
Chủ yếu tắm biển ngắm biển đi dạo với chơi mấy trò chơi như đu quay, xích đu. Cách lối vào cao tốc khoảng 15 km so với đi Mũi Né thì khu Tiến Thành này gần hơn.

• Like
Reactions: congthuc
Hạng D
10/4/10
1.349
4.767
113
biển dơ
mùa này gió sóng toàn dải
tắm ko nên
vavo tiến thành giờ dẹp rồi, chỉ còn bải biễn hoy

Hạng D
16/10/11
1.728
9.182
113
Chào các bác.
Chiều cuối tuần em vừa có chuyến đi Bikini Beach Novaword Phan Thiết qua cao tốc mới nên chia sẻ cùng các bác.

View attachment 2936698

Xuất phát từ nhà ở Hóc Môn lúc trưa, chạy gần tiếng đồng hồ em mới tới được cầu Sài Gòn quẹo vào Trần Não rồi Lương Định Của em tới được nút giao An Phú bắt đầu vào cao tốc. Đi lúc trưa mà cao tốc Long Thành Dầu Giây cũng nhiều xe ko chạy nhanh được. Tới trạm dừng chân cao tốc vào đổ đầy bình rồi em chuẩn bị vào cao tốc Dầu Giây Phan Thiết. Sau khi qua bảng giới hạn tốc độ em bắt đầu tăng ga trải nghiệm đường cao tốc mới thì thấy xe chạy lỳ hơn hẳn, lúc đầu cứ nghĩ do đường mới trải nhựa còn nhám với dính nên vậy đến lúc chạy tới nút ra Phan Thiết được một bác chạy cùng chiều nhắc mới biết lúc vào đổ xăng vô tình mở cốp mà không biết, xe chạy mở cốp nên cản gió chạy lì hẳn.

Do cao tốc chưa hoàn thiện hẳn nên nhiều chỗ công nhân vẫn còn làm việc, vẫn có xe máy chạy trên cao tốc. Đoạn Bình Thuận qua mấy chỗ bạt núi vẫn còn đang thi công có biển giới hạn tốc độ 80 km/h mấy bác lần đầu chạy nên lưu ý như em chạy gần mới thấy thắng cái muốn chúi đầu luôn.
View attachment 2936904

Đoạn ra khỏi cao tốc Phan Thiết giao với quốc lộ 1 vẫn chưa có đèn giao thông nên băng qua đường chưa ok lắm. Đường vào Novaword thì có 2 ngã, một ngã chạy từ đường Âu Cơ vào, một ngã theo đường mới mở DT 719 từ quốc lộ chạy vào nhưng đường này làm chưa xong. Khu Nova nhà xây bạt ngàn dãy phố mua sắm thấy cũng nhiều thương hiệu nào Phin Deli, Don Chicken mà ko hiểu sao đóng cửa gần hết. Được cái có chỗ WC đậu xe thoải mái.

View attachment 2936844

View attachment 2936719
Sau một hồi dạo biển tắm biển chụp hình các kiểu em bắt đầu đi tìm quán ăn tối, chạy về hướng Kê Gà một đoạn cũng chẳng thấy quán nào nên vòng ngược lại thì thấy quán Hương Biển cũng đông xe nên ghé thử, giá cả cũng tạm: ghẹ loại 1 900k/1kg, cá bò giáp 500k/1kg nhưng quán nhiều ruồi quá, em ngồi ăn mà mấy chục con ăn cùng. Khúc Tiến Thành cũng vắng chẳng có mấy quán, bác nào biết chỗ nào quán được hơn thì chỉ giùm em với.

Sau khi ăn uống no say thì em bắt đầu chạy về nhà, với khoảng thời gian đi tương đương Vũng Tàu thì đây cũng là option trải nghiệm thêm cho các bác, bác nào lỡ có mua biệt thự ở đây thì nghỉ dưỡng cũng tuyệt yên tĩnh thanh bình, con cái có chỗ tắm biển vui chơi, em thấy biển có bờ đê bao quanh với có bảo vệ cứu hộ nên chắc cũng an toàn khi tắm biển.
Chi phí cho chuyến đổi gió:
Xăng 500 k
Phí cao tốc 156 k
Ăn uống hơn triệu

View attachment 2936713View attachment 2936715
Vậy là đi để trải nghiệm cao tốc và ngắm biển rồi về hả !

gb confirmed
Tập Lái
24/1/11
49
105
33
12
Vậy là đi để trải nghiệm cao tốc và ngắm biển rồi về hả !
Dạ chứ ra Phan Thiết em cũng chẳng biết đi đâu, leo đồi cát thì vừa nóng vừa mệt, bác có gợi ý gì thì mách giùm em với ạ

gb confirmed
Tập Lái
24/1/11
49
105
33
12
Chỗ đó có tắm nước ngọt, bàn ghế, dù ko bác?

Có dù ghế như này nghe nói dùng miễn phí, còn tắm nước ngọt thì em hông biết. Xe em mang theo bình nước suối 20 lít nên cũng đủ tráng người .

Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Mới đây cũng đi biển Phan Thiết Mũi Né. Thấy không còn đẹp như lúc hồi nhỏ đi.
Bác nào biết bãi tắm nào ở Bình Thuận còn đẹp với tương đối hoang sơ xin chia sẻ.