Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Chỉnh xăng BXC khi đăng kiểm?

Hạng D
15/9/04
1.722
209
63
Em mới vừa ĐK chiếc xe cỏ saloon 92 của em sử dụng BXC thấy có 1 vấn đề lạ quá nên lên đây mong các bác chỉ giáo. Xe em máy móc OK 2.0 chạy đường trường 8l/100km ,garanti bô xe ra nước ào ào bugi màu gạch rất đẹp nhưng ĐK thì rớt khói. Thằng thợ máy bạn em có chiêu chỉnh xăng chắc cú 100% 1 lần đậu không cần đến lần thứ 2. Đó là điều em thắc mắc (có thể các bác biết rồi nhưng đối với em thì chưa nên thấy lạ). Máy xe đang ở chế độ tối ưu nhất, khám rớt khói nổ máy đẻ garanti cứ vặn giảm gió cho đến mức máy xe hoạt động không ổn định máy rung lên thì thôi, sau đó chỉnh garanti lớn lên đến gần 1000v/p thì OK đảm bảo nồng độ khí CO như xe mới. lúc nầy ngửi khói thì mùi xăng sống nồng nặc. Không biết là do xe em nó vậy hay chung cho tát cả các xe sử dụng BXC đều vậy. Trước đây em từng bị vật lên bờ xuống ruộng cũng vụ nầy mặc dù xe cực ngon nhưng rớt khói nay thì hết lo rồi. Nếu bác nào thấy mình bị như vậy có thể thử còn về nguyên lý cháy nổ gì đó nhờ các cao thủ chỉ giáo. Lúc khám xong nhớ chỉnh trả về hiện trạng ban đầu, nếu không thì nó sẻ thành con nghiện.