10/12/09
500
0
0
Đọc xong là lại buồn. Một năm 360 ngày em phải lái xe giao hàng. Sáng từ 8h đến 4h chiều. Tối từ 8h đến 9h hoặc trễ hơn. Khắp mọi nẽo đường tp em đều đã đi qua. 3 năm trước, 2 con Suzuki tải của em trắng nõn, mượt mà. vậy mà giờ đây em nào cũng thương tật khắp mình. 70% thương tích là do xe gắn máy gây ra. 20% là do các anh taxi, chỉ 10% là dấu ấn của thời gian. Em cũng nhiều lần phải sử dụng nắm đấm để giải quyết các vụ va chạm. Xong chuyện thì ngẫm lại thấy lòng buồn rười rượi. Chẳng biết trách ai về cái vụ giao thông "không thể tệ hơn". Nhờ có diễn đàn này mà em nói được nỗi lòng của mình cũng như bao nhiêu người tham gia giao thông hiện nay. Nói cho nhẹ lòng và có lý do mà hy vọng ngày sau sẽ tốt đẹp hơn. Em xin hết ạ

Hạng D
24/2/04
2.574
3.249
113
Vietnam
Hôm ở Nha Trang em dừng lại cho một nhóm du khách băng qua đường Trần Phú - khi đó xe đông lắm - mấy ông ở sau bấm còi in ỏi, còn nhóm du khách thì đưa tay chào với chụp hình như gặp quái nhơn.

Hạng B2
13/6/07
405
16
18
56
TP HCM
connectingpeople2006 nói:
Đọc xong là lại buồn. Một năm 360 ngày em phải lái xe giao hàng. Sáng từ 8h đến 4h chiều. Tối từ 8h đến 9h hoặc trễ hơn. Khắp mọi nẽo đường tp em đều đã đi qua. 3 năm trước, 2 con Suzuki tải của em trắng nõn, mượt mà. vậy mà giờ đây em nào cũng thương tật khắp mình. 70% thương tích là do xe gắn máy gây ra. 20% là do các anh taxi, chỉ 10% là dấu ấn của thời gian. Em cũng nhiều lần phải sử dụng nắm đấm để giải quyết các vụ va chạm. Xong chuyện thì ngẫm lại thấy lòng buồn rười rượi. Chẳng biết trách ai về cái vụ giao thông "không thể tệ hơn". Nhờ có diễn đàn này mà em nói được nỗi lòng của mình cũng như bao nhiêu người tham gia giao thông hiện nay. Nói cho nhẹ lòng và có lý do mà hy vọng ngày sau sẽ tốt đẹp hơn. Em xin hết ạ

Hà, chia sẽ với bác, thôi thì phải kiên nhẩn thôi bác à, dân VN mình ai cũng chịu đựng cảnh này lâu rồi. Mổi người kiên nhẩn và nhịn một tý thì có lẽ sẽ dần tốt lên.

Hạng B2
23/5/09
225
1
18
xem ma thấy buồn quá các bác ơi thật là .....................

Hạng C
3/3/09
666
19
18
49
Mọt thứ đang đc vận hành giống như những vận động viên trượt tuyết tồi, đang lao nhanh xuống sườn dốc mà ko thể kiểm soát nổi
.

Ko hiểu sao mãi mà chẳng thấy xd hệ thống metro nhỉ ?