Hạng B2
11/10/12
390
133
43
57
Có phải đó là trạm Lái Thiêu gần Tân Hiệp Phát và làn bác vào chỉ ghi chữ "làn thu phí tự động" ?
Tram Lai thieu. Lane em vao co chu OBU to tuong, nhung khong co mau xanh do cua he thong nhan dien Vietinbank nhu cac tram khac.

Hạng D
14/6/05
1.590
3.945
113
Đồng Nai
OBU vietinbank nếu mua vé tháng hay quí cũng chỉ đi đc trạm mình mua thôi. Đi qua các trạm khác nó kg trừ tiền và ghi nợ, cũng bất tiện. Em mua vé tháng T1, Ql51 và đi qua trạm khác có OBU vietinbank cũng kêu bip bip và kg qua đc.

Hạng D
1/11/09
3.153
2.182
113
37
Bình Dương
OBU Vietinbank dùng được 13 trạm sau ( e copy từ website Vietinbank):

Cầu Cần Thơ, Nam Cầu Giẽ, Phú Mỹ, Cầu Bình, Ninh An, Lường Mẹt, Cầu Gianh, Phú Bài, Bắc Hầm Hải Vân, Sân bay Đà Nẵng, Sân bay Tân Sơn Nhất, T1, T3.

Riêng QL51 thì dùng được qua Trạm 1 và Trạm 3, vậy qua trạm 2 vẫn phải xì tiền, và khi về qua trạm 3 tính tiền xong thì qua trạm 2 ( không có cuống vé) có phải mất thêm tiền không?

Về thu phí ở sân bay Tân Sơn Nhất thì thế nào nhỉ, khi vô có phải lấy thẻ không hay vẫn phải bấm lấy thẻ, rồi tới khi ra vẫn phải trả thẻ đưa nhân viên tính tiền sau đó nó trừ trên OBU rồi đi ? nếu vậy cũng không nhanh hơn trả tiền mặt mấy?
Lúc trước QL51 em đi hàng tuần, nhưng dạo này không đi nữa nên chưa biết.
Còn riêng sân bay thì nếu bác đỗ xe khu vực ưu tiên dành cho xe cơ quan nhà nước thì khi ra cổng đi làn xeu7u tiên. Còn việc đỗ trong bãi xe thì em chưa thử.

• Like
Reactions: chienthang
Hạng D
2/8/13
1.219
858
113
OBU vietinbank nếu mua vé tháng hay quí cũng chỉ đi đc trạm mình mua thôi. Đi qua các trạm khác nó kg trừ tiền và ghi nợ, cũng bất tiện. Em mua vé tháng T1, Ql51 và đi qua trạm khác có OBU vietinbank cũng kêu bip bip và kg qua đc.
Như vậy đã đăng ký vé tháng của 1 trạm nào đó , thì không qua được các trạm khác theo kiểu tính từng lượt ? Có bác nào khai sáng giúp em ? Nếu đũng như thé thfi mua OBU hoặc là sử dụng cho 1 trạm , hoặc là thoanh toán lượt hết.

Hạng F
16/2/08
6.260
31.985
113
Như vậy đã đăng ký vé tháng của 1 trạm nào đó , thì không qua được các trạm khác theo kiểu tính từng lượt ? Có bác nào khai sáng giúp em ? Nếu đũng như thé thfi mua OBU hoặc là sử dụng cho 1 trạm , hoặc là thoanh toán lượt hết.

Khi đăng ký vé tháng hoặc vé Quý của 1 trạm nào đó thì khi qua trạm khác mình vẫn dùng OBU được với điều kiện ngoài việc nạp tiền vé tháng hoặc Quý cho trạm đó mình phải nạp thêm tiền cho tài khoản "vé lượt".

Ví dụ Bác thường xuyên đi qua trạm XLHN và thỉnh thoảng đi qua các trạm khác thì:
- Nạp tiền vé tháng hoặc quý cho tài khoản "vé tháng trạm XLHN" để khi đi qua trạm này thì được dùng chế độ vé tháng hoặc quý.
- Nạp thêm vài trăm nghìn cho tài khoản "vé lượt" để khi đi qua các trạm khác thì OBU trừ tiền trong tài khoản "vé lượt" này dần dần.
Đến hết tháng mà Bác chưa kịp nạp vé tháng trạm XLHN thì tự động chuyển sang trừ tiền "vé lượt" khi Bác qua trạm XLHN.

Đại khái vậy.