Hạng D
2/8/13
1.219
858
113
Khi đăng ký vé tháng hoặc vé Quý của 1 trạm nào đó thì khi qua trạm khác mình vẫn dùng OBU được với điều kiện ngoài việc nạp tiền vé tháng hoặc Quý cho trạm đó mình phải nạp thêm tiền cho tài khoản "vé lượt".

Ví dụ Bác thường xuyên đi qua trạm XLHN và thỉnh thoảng đi qua các trạm khác thì:
- Nạp tiền vé tháng hoặc quý cho tài khoản "vé tháng trạm XLHN" để khi đi qua trạm này thì được dùng chế độ vé tháng hoặc quý.
- Nạp thêm vài trăm nghìn cho tài khoản "vé lượt" để khi đi qua các trạm khác thì OBU trừ tiền trong tài khoản "vé lượt" này dần dần.
Đến hết tháng mà Bác chưa kịp nạp vé tháng trạm XLHN thì tự động chuyển sang trừ tiền "vé lượt" khi Bác qua trạm XLHN.

Đại khái vậy.
Thanks bác ! Giá vé có cộng thêm khoản dich vụ nào của Vietinbank thêm không bác

Hạng B2
15/5/12
123
110
43
Khi đăng ký vé tháng hoặc vé Quý của 1 trạm nào đó thì khi qua trạm khác mình vẫn dùng OBU được với điều kiện ngoài việc nạp tiền vé tháng hoặc Quý cho trạm đó mình phải nạp thêm tiền cho tài khoản "vé lượt".

Ví dụ Bác thường xuyên đi qua trạm XLHN và thỉnh thoảng đi qua các trạm khác thì:
- Nạp tiền vé tháng hoặc quý cho tài khoản "vé tháng trạm XLHN" để khi đi qua trạm này thì được dùng chế độ vé tháng hoặc quý.
- Nạp thêm vài trăm nghìn cho tài khoản "vé lượt" để khi đi qua các trạm khác thì OBU trừ tiền trong tài khoản "vé lượt" này dần dần.
Đến hết tháng mà Bác chưa kịp nạp vé tháng trạm XLHN thì tự động chuyển sang trừ tiền "vé lượt" khi Bác qua trạm XLHN.

Đại khái vậy.
Vậy muốn nạp tiền vé tháng hoặc quý thì đến ban QL trạm thu phí hả bác

Hạng F
16/2/08
6.260
31.985
113
Thanks bác ! Giá vé có cộng thêm khoản dich vụ nào của Vietinbank thêm không bác
Mình chỉ tốn tiền mua cái cục OBU ban đầu thôi Bác.

Vậy muốn nạp tiền vé tháng hoặc quý thì đến ban QL trạm thu phí hả bác
Bác đến bất kỳ phòng giao dịch nào của Viettinbank để nạp tiền. Chổ trạm giờ chỉ có bán vé tháng hoặc quý bằng giấy thôi chứ không có nhận nạp tiền cho OUB Viettinbank nữa.

Em thấy cái OBU này nó rất tiện cho lái xe lẫn trạm thu phí mà sao thấy ít thông tin quảng bá quá. Kể cả mua cái cục OBU cũng chẵng thấy có 1 tờ hướng dẫn sử dụng nào cả.

• Like
Reactions: ji1180
Hạng D
17/3/05
1.760
8.068
113
51
MFC
Em dt lên Vietinbank nhânv iên còn ú ớ không biết OBU là gì !
HỎI LÒNG VÒNG MỚI RA ĐÓ

Hạng B2
3/8/08
221
997
93
Em mới mua cục này, theo hướng dẫn là gắn vào kính trước, sau lưng kính chiếu hậu, nhưng phải cắt cái lỗ ở film cách nhiệt kính trước nó mới nhận tín hiệu được.
Bác nào gắn rồi cho em tí kinh nghiệm, có cần cắt film cách nhiệt không, cắt thì mất thẩm mỹ quá, mà nếu cắt thì cắt bằng cách nào cho đẹp, chẳng lẽ xài dao lam ...
Thank các bác nhiều

hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.313
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
Em mới mua cục này, theo hướng dẫn là gắn vào kính trước, sau lưng kính chiếu hậu, nhưng phải cắt cái lỗ ở film cách nhiệt kính trước nó mới nhận tín hiệu được.
Bác nào gắn rồi cho em tí kinh nghiệm, có cần cắt film cách nhiệt không, cắt thì mất thẩm mỹ quá, mà nếu cắt thì cắt bằng cách nào cho đẹp, chẳng lẽ xài dao lam ...
Thank các bác nhiều

Đúng là không có film cách nhiệt thì tín hiệu bắt tốt hơn, những có film vẫn OK, tuy mau hết pin hơn (OBU của Becamex cho các trạm trên QL13)

• Like
Reactions: FilterKings
Hạng B2
3/8/08
221
997
93
Đúng là không có film cách nhiệt thì tín hiệu bắt tốt hơn, những có film vẫn OK, tuy mau hết pin hơn (OBU của Becamex cho các trạm trên QL13)
Ủa, nó có pin hả bác, vậy cái của vietinbank có pin không ta, sao em nghe nói là nó không có pin trong đó?
@nganhaco: Cảm ơn bác nhiều đã hướng dẫn em cách gắn, chiều nay em đi qua trạm xem nó có dỡ ba ri e không