Hạng D
10/11/07
4.987
25
0
HCM
www.esoft-vn.com
Nên mua xe trả góp vì hiện nay LS đang rẻ và tiền mặt có nhiều chỗ đầu tư lợi hơn. Và không nên cho thuê chạy thêm vì chả được bao nhiêu cả mà thêm nhiều mối lo.
Innova và carrens giá cả tương đương nhưng carrens chạy thích hơn còn innova giữ giá tốt hơn. Cá nhân em thì đánh giá carrens cao hơn.

Hạng D
5/11/07
1.248
69
48
47
Bác nói đúng, em nghi Inova se mất gia it hơn là em caren Phụ tùng thay thế cung rẽ hơn.khó quá hic đung là không tiền mua xe tốt khổ thế đấy

Hạng B2
18/8/06
266
1
16
49
Hanoi
www.vnitpro.com
tôi đã từng chạy Zace hơn 2 năm và hiện đang dùng Innova (cũng đã hơn 2 năm), nhưng vẫn khuyên bác chủ topic nên mua xe carrens vì xe này đẳng cấp hơn hẳn Innova và Zace, trong khi đó giá lại trung bình. Người VN mình bị ảnh hưởng quá nhiều về thương hiệu nên Zace & Innova cũ vẫn cao.

Hạng D
17/3/09
1.109
10
38
Phòng CSKT
Zace với Innova sao so sánh với em Carens được hả bác chủ thớt,Carens riêng về cái khoản cửa sổ trời,cổng Ipod,USB,mâm 17 inches,kính chiếu hậu gập điện,hệ thống chỉnh âm thanh tích hợp trên vô lăng,cách âm tốt hơn, đủ ăn đứt em Innova rồi nói chi em Zace,em bảo đảm sau này bác mà bán lại Carens cũng ko mất giá lắm đâu vì giá xe mới của em Carens so với em Innova cũng thấp hơn vài nghàn $ rồi,trong khi trang thiết bị tiện nghi hơn hẳn,chạy cũng sướng hơn,nếu là em là người mua xe cũ em cũng mua Carens

Hạng D
5/11/07
1.248
69
48
47
Cám ơn mấy bác nhiều lắm vi cho em ý kiến. Em thấy bác nào noi cung d8ùng cả.
Bác chon In thi cho rằng (de bán thông dụng, phụ tùng nhiều)
Bác chon Caren thi cho rằng giá hợp lý.

Em cung đang nghiên vể caren đây ( nhưng em hơi lo sau em thấy xe caren it thấy qua co le TPHCM số lượng mua không nhiều hả mấy bác, nếu thế thi linh kiện phụ tùnt thế nào.)

Hạng D
17/3/09
1.109
10
38
Phòng CSKT
Nếu bác lo như vậy thì đừng mua loại nhập khẩu làm gì,mua loại New Carens của Trường Hải lắp ráp đó,bảo đảm phụ tùng luôn có sẵn cho bác thay thế,sửa chữa cũng dễ dàng,loại của TH thì nói chung option cũng đầy đủ như : cửa sổ trời,ABS,túi khí,mâm đúc 17 inches,Ipod,USD,AUX,Mp3,gương kính điện,gập điện.Giá cho số sàn là 29.000$,còn số tự động hình như là 30.300$

Hạng D
5/11/07
1.248
69
48
47
Cho em hỏi thêm minh mua máy dầu số san chạy có ổn không mấy bác?

Hạng D
5/11/07
1.248
69
48
47
Em vùa mới hoi Truong Hai gia caren xang so san : 29.000$ máy dầu không có hàng.May xăng thi nó an uống cung nhiều tinh mua máy dầu cho đở tốn kém.

Hạng B2
27/6/06
179
87
28
Em thì ko nói về mua xe mới hay cũ, vì trên kia mấy bác tư vấn nhiều rồi.
Nếu gia đình bác thường xuyên đi 7 người thì in ổn hơn.
Carens gầm ko thấp lắm, nhưng đi đủ tải thì xệ đuôi quá nhiều, với lại khoang hành lý nhỏ quá, đi 5 người thì good..