Hạng F
9/3/06
6.463
3.478
113
Sì Gòn
Cho em hỏi là Đông Trùng hạ thảo có thể tự uống được không hay phải theo toa bác sĩ? em tính mua cho người nhà.
Cám ơn các bác :)

Hạng D
15/10/06
1.832
26
48
3lan
5-6 năm trước em có mua bên TQ cho người quen, giá khá mắc. Toàn nhờ mấy thằng bạn người TQ mua dùm vì tụi nó là người bản địa, cũng hay tự mua để dùng nên người bán đảm bảo hàng xịn. Tuy nhiên sau đó mấy thằng bạn đó nhắn lại là ko nên mua ĐTHT nữa vì nhu cầu qua nhiều, mà hàng xịn rất ít, giờ chủ yếu là hàng dỏm, ngay cả người bán cho tụi nó cũng ko đảm bảo chất lượng DTHT. Bởi vậy nếu các bác ko đảm bảo nguồn hàng thì cũng ko nên mua làm gì cho phí tiền. Còn công dụng của DTHT thì các bác có thể kiếm đầy ra trên mạng, nhưng nói thực lòng thì em cũng ko tin tưởng lắm, mịa, chủ yếu là tâm lý liêu pháp!:)

Hạng F
9/3/06
6.463
3.478
113
Sì Gòn
tommyle nói:
5-6 năm trước em có mua bên TQ cho người quen, giá khá mắc. Toàn nhờ mấy thằng bạn người TQ mua dùm vì tụi nó là người bản địa, cũng hay tự mua để dùng nên người bán đảm bảo hàng xịn. Tuy nhiên sau đó mấy thằng bạn đó nhắn lại là ko nên mua ĐTHT nữa vì nhu cầu qua nhiều, mà hàng xịn rất ít, giờ chủ yếu là hàng dỏm, ngay cả người bán cho tụi nó cũng ko đảm bảo chất lượng DTHT. Bởi vậy nếu các bác ko đảm bảo nguồn hàng thì cũng ko nên mua làm gì cho phí tiền. Còn công dụng của DTHT thì các bác có thể kiếm đầy ra trên mạng, nhưng nói thực lòng thì em cũng ko tin tưởng lắm, mịa, chủ yếu là tâm lý liêu pháp!:)
dạ, cảm ơn bác. em có nghe về hàng Nhật nhưng chắc là khó kiếm :confused:
còn em tính mua thuốc viên thôi chứ hàng tươi thì ko đủ lúa :D

Hạng B2
6/1/08
399
2.011
93
52
halogen nói:
Cho em hỏi là Đông Trùng hạ thảo có thể tự uống được không hay phải theo toa bác sĩ? em tính mua cho người nhà.
Cám ơn các bác :)

Tuỳ theo thể trạng và sức khoẻ . có thể uống 1 viên . còn nếu mệt hơn uống 2v .em thấy cũng tương đối . đang dùng hộp thứ 2 . ngày 2 viên vào buổi sáng . thấy đề là của japan.

Hạng B2
4/9/06
354
7
18
49
halogen nói:
vankhanhktpn nói:
Tòan hàng dỏm ko à ,giả từ chính quốc.
:confused:
vậy linh chi có chắc ăn không ta?

Linh chi em mua của Việt nam: thấy ở siêu thị Saigon Tiếp thị 35 Ngô Thì Nhiệm bán, chắc là không xạo