Hạng C
17/8/08
620
294
63
HCMC
Em chào các bác,

Em thấy có nhiều nhận xét dàn đồng của GM-Daewoo lắp ráp tại VN nói chung, đặc biệt là dàn gầm, khá là mỏng manh, dễ bị mục. Không biết các bác từng đi qua các dòng Lacetti EX và Cruze LS thấy sao ạ? Nếu thật sự dễ mục thì cách xử lý ngay từ ban đầu thế nào ạ? Em đang lăn tăn cái vụ này quá, các bác cho em lời khuyên nhé :confused:

Hạng D
9/9/09
2.311
64
48
51
Saigon
Vậy bác có thấy mấy chiếc của DW như : Matiz, Lanos, Nubira, Legen ... đến thời điểm này tuổi thọ được bao nhiêu năm rùi vẫn chạy tốt, cái chính là của bền tại người nữa bác ah !? theo tài liệu về kỹ thuật và kinh nghiệm thì khoảng >40K km thì hệ thống gầm của các xe xuất sứ từ HQ sẽ phải bảo trì bảo dưỡng ... do đó tuổi thọ của nó có được kéo dài hay không là do mình chăm sóc nó tốt ... để nó phục vụ lại mình

Hạng D
5/4/07
1.793
335
83
danacons nói:
Vậy bác có thấy mấy chiếc của DW như : Matiz, Lanos, Nubira, Legen ... đến thời điểm này tuổi thọ được bao nhiêu năm rùi vẫn chạy tốt, cái chính là của bền tại người nữa bác ah !? theo tài liệu về kỹ thuật và kinh nghiệm thì khoảng >40K km thì hệ thống gầm của các xe xuất sứ từ HQ sẽ phải bảo trì bảo dưỡng ... do đó tuổi thọ của nó có được kéo dài hay không là do mình chăm sóc nó tốt ... để nó phục vụ lại mình
Bác cứ chờ em chạy đã. khi nào bục gầm rồi e sẽ rì pot

Hạng C
17/8/08
620
294
63
HCMC
danacons nói:
Em cảm ơn bác nhiều, bác cho em hỏi, bảo trì gầm có phải là xịt gầm và thay rotuyn, phuộc ko ạ?

Hạng D
5/4/07
1.793
335
83
BlackJolie nói:
danacons nói:
Em cảm ơn bác nhiều, bác cho em hỏi, bảo trì gầm có phải là xịt gầm và thay rotuyn, phuộc ko ạ?

Bảo trì gầm nghĩa là đưa vào cầu, LỘN GẦM lên bác ạ

Chi hội phó GMFC
13/5/05
2.522
10
38
50
hahaha... bác cuto quên couto hài quá....