Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Cho em hỏi về quạt két nước.

Tập Lái
2/2/16
2
0
1
31
Em có con avante 2013 dạo này máy lạnh lúc ga lớn thì mát ga nhỏ hoặc đứng yên thì nóng, em vừa kiểm tra thử thì thấy quạt két nước không thấy hoạt động, em có đọc 1 số ý kiến là do chưa đủ nhiệt độ để quạt chạy, cho em hỏi là Hyundai Avante đề lên là quạt quay luôn hay phải đủ độ nóng mới quay ạ. Em cảm ơn

Hạng D
25/10/09
4.156
1.141
143
YÊU THƯƠNG
này kiểm tra thôi mới biết được bác ơi, block lạnh cũng vậy nè, đuôi chuột lạnh nữa và cả lọc gió điều hòa nữa....tiện sài gòn ghé em hay vào hãng kiểm tra nhé bác ....thân ái

• Like
Reactions: hoangtan1312
Hạng D
17/10/14
4.837
11.463
113
Em có con avante 2013 dạo này máy lạnh lúc ga lớn thì mát ga nhỏ hoặc đứng yên thì nóng, em vừa kiểm tra thử thì thấy quạt két nước không thấy hoạt động, em có đọc 1 số ý kiến là do chưa đủ nhiệt độ để quạt chạy, cho em hỏi là Hyundai Avante đề lên là quạt quay luôn hay phải đủ độ nóng mới quay ạ. Em cảm ơn
Không có xe nào dùng quạt điện mà khởi động máy nguội xong là quạt két nước chạy ngay bác ui, trừ khi AC đang bật…. Nếu không bật AC thì động cơ phải có thời gian để nóng lên, trước khi quạt giải nhiệt làm việc….. Nếu bật AC mà quạt không chạy thì có vấn đề thật.

• Like
Reactions: hoangtan1312