Luật Giao Thông Chở hành lý trên nóc ôto

Hạng D
22/8/13
1.234
2.015
113
Tết rồi em chất valy, túi xách trên baga chạy ào ào qua mấy ảnh (cũng hơn chục trạm từ Đà Nẵng vô SG). Mấy ảnh có nhìn, có quất gậy ánh sáng vào mặt em (đkm xe ngược chiều pha đã ức chế) mà em đỏng đảnh hổng thèm tấp vô nghe mấy ảnh hù :3dcuoi:

Hạng D
22/8/13
1.234
2.015
113
Theo em thì gắn baga mui chắc không vấn đề. Nhưng khi chở hành lý trên đó thì CSGT có hay thổi vô không? nếu có thì mức phạt thường là bao nhiêu ah???
Baga mui nếu bác có chụp trong đăng kiểm thì không vấn đề gì phải lo bị làm luật. Cũng chú ý là bên đk có nói 2 thanh dọc trên nóc xe chỉ để tác dụng trang trí chứ không được chở hàng.

Có hẳn cái thread trên này nói vụ đó, có luôn trả lời của ông Cục trưởng (kỳ đó). Bác có thể search GG.

Hạng D
22/8/13
1.234
2.015
113
Xe em cũng gắn baga mui từ năm 2012, mấy chuyến đi đà lạt đều chở hành lý trên nóc, qua nhiều trạm xxx, cũng đâu có bị vẫy vào.
Cái này chắc hên xui theo cảm xúc của mấy xxx..:3dcuoi:.
Cũng có thể do cái baga của em, do em tự chế nên khi lắp nó không vượt kích thước bao ngoài của xe.
Bác lắp kiểu gì mà không vượt kích thước bao ngoài hay vại? Lắp ở trần xe hả bác ?:3dcuoi:

Hạng B2
27/6/06
179
87
28
Bác lắp kiểu gì mà không vượt kích thước bao ngoài hay vại? Lắp ở trần xe hả bác ?:3dcuoi:

Baga e tự làm bằng inox, nên nó không có dày như mấy loại bán ngoài thị trường. Mấy loại baga bán ngoài thị trường thường cao khoãng 100mm, khi lắp phải gác lên trên 2 thanh baga dọc của xe nửa nên nhìn rất cao và vượt ngoài kích thước xe.. bỏ hành lý lên nửa nhìn rất chong chênh.. mấy xxx nhìn khoái lắm. Baga của em tự làm bằng inox, dày có 20mm thôi, khi lắp thì treo dưới 2 thanh baga dọc nên không vượt kích thước bao ngoài nhé, bỏ hành lý lên nhìn ko cao lắm, cân đối nên cũng thẩm mĩ hơn... xxx gặp hoài nhưng chưa bị hỏi..:3dcuoi:.

• Like
Reactions: hmq and Vinh Doan
Hạng D
11/6/14
2.410
12.195
113
Baga e tự làm bằng inox, nên nó không có dày như mấy loại bán ngoài thị trường. Mấy loại baga bán ngoài thị trường thường cao khoãng 100mm, khi lắp phải gác lên trên 2 thanh baga dọc của xe nửa nên nhìn rất cao và vượt ngoài kích thước xe.. bỏ hành lý lên nửa nhìn rất chong chênh.. mấy xxx nhìn khoái lắm. Baga của em tự làm bằng inox, dày có 20mm thôi, khi lắp thì treo dưới 2 thanh baga dọc nên không vượt kích thước bao ngoài nhé, bỏ hành lý lên nhìn ko cao lắm, cân đối nên cũng thẩm mĩ hơn... xxx gặp hoài nhưng chưa bị hỏi..:3dcuoi:.
Cho 500đ hình đi bác, nếu được cho cái bản vẽ thiết kế để em sx bán luôn :)

• Like
Reactions: thich_oto
Hạng B2
1/6/09
234
95
28
Xe em gắn cản sau, baga chất cao 40cm. Đi từ Nam ra bắc rồi Đông Bắc và Tây Bắc. Sau chạy lai vào Nam đâu có thấy anh xxx nào hỏi han gì đâu ạ.

Hạng B2
27/6/06
179
87
28
Cho 500đ hình đi bác, nếu được cho cái bản vẽ thiết kế để em sx bán luôn :)

Tài khoãng của em bên photobocket lâu wá không nhớ là gì nửa, em nhớ là có đăng trong bài nào rồi.. bác cứ tưởng tượng giống như cái sạp vậy thôi. Làm bằng inox 13x26 dày chút cho chắc chắn. Nhưng chỉ treo được những xe nào 2 thanh baga dọc có khoãng hở thôi, chứ e thấy mấy xe mới bây giờ 2 thanh dọc nằm sát với mui xe thì bó tay rồi..:3dbuonngu:.

• Like
Reactions: Vinh Doan
Hạng D
22/8/13
1.234
2.015
113
Đăng kiểm mà chụp hình vô giấy thì bác mới chở được đồ. Không mấy ảnh lại hù cái lỗi tự ý thay đổi kết cấu thì oải lắm :D

• Like
Reactions: thich_oto