Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
23/5/12
205
27
28
Mình có quen 1 bác lỡ tay mua một nền đất dt 5x21 năm 2004 trong khu vực gần Nhà máy đóng tàu Nhà Bè ( nhớ k nhầm thì là nhà máy 276 ). Xuống chân cầu Phú Xuân, quẹo trái là có đường đi vào khu vực đó. Nhưng ngặt nổi là bác ấy chỉ mua giấy tay. Liều mạng thế ko biết. Bây giờ thì Bộ quốc Phòng ra cắm cọc và đánh dấu là đất của Bộ Quốc Phòng. Nên giờ muốn ra sổ hay làm gì cũng không được.

Kể cả muốn xây dựng nhà thì cũng phải mất đi đêm 100 chai. Nhưng cũng không ra được cái sổ hồng. Cũng may là xung quanh đó, dân cư cũng đông đúc. Nên bác nào rảnh khu vực này thì chỉ giáo giúp phương án nào hợp lý để xử lý nền đất trên và chi phí bao nhiêu. Sẽ hậu ta mấy bác rất nhiều
. Chuyện này thì ngoài tầm với của mình. Kính mong bà con Os giúp đỡ.

Hạng D
29/11/06
2.951
38.088
113
53
Em nghĩ là chỉ có bác The Kid có thể, nhưng cũng chua lắm gì đất của BQP. Liều cắm dùi kiếm chỗ chui ra chui vào rồi Chí Phèo với mấy cty BĐS khác thì được, đụng tới mấy anh có súng thì em hơi ngán..

Hạng D
21/12/08
2.695
45.162
113
N.B chỉ có 2 khu đất quốc phòng kg mua bán là đất 367. chỉ có chờ đền bù nếu quy định cho phép. không ra giấy, kg làm gì đc...

Hạng B2
23/5/12
205
27
28
the kid nói:
N.B chỉ có 2 khu đất quốc phòng kg mua bán là đất 367. chỉ có chờ đền bù nếu quy định cho phép. không ra giấy, kg làm gì đc...
bác the kid mà cũng bó tay thì chắc là bó phép rồi... mà bác the kid có thời gian rảnh không. để mình hẹn cf với bác, có ông bác vui tính trình bày đầu đuôi ra gặp bác xem còn có cách nào cứu vãn không.

thanks bác the kid và bác nvquang nhé.

Status
Không mở trả lời sau này.