Hạng B2
30/1/05
106
1
18
Mình định thay máy con Accord 89-91 ở Hà nội, các bác co biết chỗ nào chuyên làm Honda không? chỗ các bác 45 Thái Hà có nhận làm k hông nhi?

Hạng B2
7/11/05
164
52
28
RE: Chỗ nào sửa xe Accord 89-91 ở Hà nội

mà bác nào biét giá để đại tu nó thì cũng cho biết luôn nhé. cũng đang có nhu cầu đại tu 1 cái

Hạng C
27/8/04
573
2
18
048
otosaigon.com

Bác ra Văn Tân honda 205 Đội Cấn ấy .
Bọn này lâu roài , chỉ sọ
thôi .
Bác vào http://www.autovantan.com.vn xem .
Hình nhu nó có đồ chính hiệu .

Hạng B2
7/11/05
164
52
28

Trích đoạn: fiatsiena1.6hlx

Bác ra Văn Tân honda 205 Đội Cấn ấy .
Bọn này lâu roài , chỉ sọ
thôi .
Bác vào http://www.autovantan.com.vn xem .
Hình nhu nó có đồ chính hiệu .
Chỗ này em hỏi rồi bác ạ. nó chơi toàn đồ hiệu đại tu 1 quả máy đời 86 nó đòi 20tr. Sợ quá cơ

Hạng B2
30/1/05
106
1
18

Nếu đúng xịn thì giá 20 tr đó chấp nhận được. Đằng nào cũng thay, bác làm luôn máy 89-90 vào xem

Hạng B2
23/4/04
367
0
16
Vietnam

Đúng( nhưng chưa đủ) sửa HON DA ở HÀ NỘI chỉ có VĂN TÂN có đầy đủ đồ nhất, nhưng tại sao vắng, vì HÀ NỘI kô nhiều HONDA và giá sửa như sửa MER:D.

Chuyện tế nhị, nhưng cùng một lúc có hai bác hỏi nên em trả lời luôn, có gì không phải mong các bác đừng buồn.Khi các bác cân nhắc quyết định tha một con xe đời TỐNG về ắt hẳn có nhiều lý do, tuy nhiên lý do về tài chính luôn chiếm phần lớn trong quyết định ( không có thì mới phải tính chứ có sẵn, có đủ thì tính làm gì cho mệt:D).Cũng tất yếu khi một chiếc xe cũ hay hỏng, hay hắt hơi sổ mũi là chuyện thường, không phải ai cũng có đủ kinh nghiệm và may mắn để kiếm được một con xe cũ, rẻ, vừa tiền mà lại ngon. Chuyện những chiếc xe đó, lai lịch của nó, bị thuốc qua thuốc lại bao nhiêu lần thì không phải ai cũng biết, hoặc đơn giản hơn chạy nhiều thì nó hỏng, đến lúc nó hỏng nhiều thì mình tha vào người chứ chẳng cần ai thuốc.

Vấn đề là ở chỗ, các bác đi mua thường nhờ vả, hỏi han, xem xét nhiều, mà đôi khi thầy bà nhiều lại thành rối thông tin và quyết định lại càng thiếu chính xác.Rồi đến khi quyết định múc nó về rồi thì lại vò đầu bứt tai làm sao cho nó đẹp hơn, ngon hơn....... nhưng đừng tốn nhiều tiền quá.:D Không phải ai cũng may mắn vác con xe cũ về chạy ngay mà không phải làm gì, vấn đề là làm nhiều hay ít mà thôi.Những chiếc xe cũ thường đã qua tay rất nhiều thợ, làm rất nhiều thứ, mà qua càng nhiều thợ thì rước nợ về càng nhiều:D. Em xin phép vòng vo một chút, vậy khi tiếp nhận những chiếc xe này những GARA có uy tín thường rất oải, vì nếu làm cho nó thật ngon, vừa ý khách và đảm bảo trong vòng 2 tháng không phải quay lại viện thì giá tiền các bác xe cũ khó chịu nổi ( khi họ báo giá thì các bác dội:D), đơn giản vì nó sờ đến cái gì là có vấn đề ở cái đấy, hay đơn giản hơn để nó ọc ạch thì nó còn ráng được bao lâu thì được, chứ sửa cái nọ mà không sửa cái kia thị tự chúng phá nhau hỏng thêm.Bình thường thì các bác xe cũ vào GARA thường tỏ ra rất am hiểu, nói thẳng là sửa cái nọ, sửa cái kia, GARA cứ thế mà làm theo đấy là tử tế, còn không nuôi bệnh cho các bác lại phải quay lại nữa.Nói vòng nói vo thú thực em cũng chỉ kể lể sự tình chứ chẳng dám nói thế nào là khuyên các bác phải làm như thế này mới đúng, hay làm như thế khác mới phải, chỗ này tốt, chỗ kia có vấn đề, đơn giản vì xe cũ nó muôn hình vạn trạng và cái sự hỏng hóc nó còn lung tung hơn nữa. Trong OS có rất nhiều bác đi xe cũ, các bác cũng đã có những kinh nghiệm rất quý báu về sửa chữa, thay thế, hay mưu lược tiểu xảo này nọ để đỡ tốn tiền ( hai bác cứ đọc lại đi, kinh nghiệm đấy đã phải trả bằng tiền rồi đấy) nhưng cũng phải mất một thời gian thì các bác mới hiểu chính nó, và khi hiểu được nó rồi thì .......... à......... đơn giản thế:D em nghĩ hai bác cũng phải vậy thôi.

P/S: Em làm thì có việc phù hợp thì nhận chứ:D giúp được gì trong khả năng em sẵn sàng ngay:D

Nhắn riêng với hai bác, ACCORD mấy cái đời này, bác sỹ nhà mình nhiều kinh nghiệm lắm, còn làm sao để bác sỹ trả lời thì đấy là việc của hai bác:D

Hạng C
27/8/04
573
2
18
048
otosaigon.com

Sao lại phải đúng máy honda nhỉ ?
Thay máy khác đê bác !
Loại gì thì em không biết .

Hạng B2
22/9/05
138
0
16

VĂn tân em thấy cũng có vẻ chuyên nghiệp. Chứ giá thì tưởng nghe nhầm. Hôm nọ em đến đó hỏi cái gioawng kính lái mà họ bảo 900K nên em xin thôi.
@các bác Accorrd: hay là hôm nào mời bác sĩ ra để khám bệnh và trị bệnh cho vài xe 1 thể nhể?

Hạng B2
30/1/05
106
1
18

Đang chiến đấu ở 5b Hòa Mã, garage Trung Tuấn, anh em nào đã làm xe ở đấy chưa? cho biết kinh nnghiệm với nhé