O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net
RE: CHO NHẬP XE CŨ THẬT !!?

Trích đoạn: luuquang

[:-]Cho nhập xe tôi cũng tán thành nhưng chỉ mong chất lượng xe ko dc đảm bảo thôi
Các bác cứ lo về chất lượng,nhưng theo em thì xe không cũ quá 5 năm còn tốt lắm,bên nước ngoài đường sá tốt,bảo dưỡng đàng hoàng em nghĩ không đến nỗi rác như các bác tưởng tượng đâu.Các bác thử nhìn chiếc xe liên doanh ở VN dời 2000 xem,cũng đến nỗi nào,Camry 2.2 chẳng hạn.
Nói xong,không biết mình nói có đúng không.:D:D

DNT
Hạng D
22/10/05
1.083
76
83

Cho nhập xe tôi cũng tán thành nhưng chỉ mong chất lượng xe ko dc đảm bảo thôi
Thì hồi xưa chúng ta đã từng nhập xe hai bánh nghĩa địa từ Nhật từ Hàn đó thôi! chạy đến bây giờ có sao đâu:D Chẳng lẽ lại nhập xe seconhand từ Tàu hay sao, còn bèo hơn cả từ bèo nữa! chỉ cần mất thắng vài lần là bà con té ngay, lo gì. hi hi[8D]

Hạng C
22/7/04
965
20
18
48

Trích đoạn: DNT

Thì hồi xưa chúng ta đã từng nhập xe hai bánh nghĩa địa từ Nhật từ Hàn đó thôi! chạy đến bây giờ có sao đâu:D Chẳng lẽ lại nhập xe seconhand từ Tàu hay sao, còn bèo hơn cả từ bèo nữa! chỉ cần mất thắng vài lần là bà con té ngay, lo gì. hi hi[8D]

Cái chính là thời "xưa", Tàu chưa sản xuất được xe thương mại để xuất khẩu. Còn nay thì....ặc ặc.
Em cứ nghĩ xe cũ Tàu mà tràn sang VN thì kg biết chiện gì xảy ra nữa.[:-][:-]

Hạng B2
27/12/04
380
1
18

Trích đoạn: polar bear

Cái chính là thời "xưa", Tàu chưa sản xuất được xe thương mại để xuất khẩu. Còn nay thì....ặc ặc.
Thì bác phải vận hết 12 thành công lực mà đá chúng nó bục diều ra chứ còn gì. Em cũng hãi bọn Tàu lắm bác ạ, cứ chúng nó mạnh thì mình yếu, tệ thế chứ:mad:.

Hạng C
27/8/04
573
2
18
048
otosaigon.com

Trích đoạn: uzast

Thì bác phải vận hết 12 thành công lực mà đá chúng nó bục diều ra chứ còn gì. Em cũng hãi bọn Tàu lắm bác ạ, cứ chúng nó mạnh thì mình yếu, tệ thế chứ:mad:.
Kể cả có luồng xe Tàu bãi nhập cũng tốt ( tất nhiên các nhà Nhập khẩu phải cân nhắc đối tuọng khách hàng của dòng này ).
Em thấy Nông dân Việt nam có xe máy đi thăm đồng là do làn sóng xe Tàu . Dòng nhập Tàu chạy nông thôn .
Còn các đô thị lón thì chạy xe nhập Mẽo .
Còn chuyện bãi rác - đã có nhà máy Gang thép Thái Nguyên roài , lo giề . Lại sinh ra nhiều công ăn việc làm cho xã hội .
Tốt quá đi .

Hạng B2
17/9/05
361
23
18

Trích đoạn: uzast

Xe Tàu đã có xe ld đón đầu rùi, nên mới mở cửa cho xe nhập về thay xe ld để ld tập trung vào việc ráp xe tàu.

Xe tàu còn có ưu điểm nữa là có thêm nhiều dự án nâng cấp giao thông nông thôn, nên mới phải chấn chỉnh lại mấy pmu giao thông.

Từ khi có xe máy tàu mới thấy được cảnh miền bắc, miền trung nông dân đi xe máy ra thăm đồng, cấy lúa. Lên đời đó chớ.

Last edited by a moderator:
DNT
Hạng D
22/10/05
1.083
76
83

Nói đi thì cũng phải nói lại các bác ạ! nếu không nhờ mấy chú Tàu khựa thì bây giờ mặt bằng nông thôn VN đâu được như vầy đâu. Từ cây kim đến động cơ phi thuyền Tàu khựa đều mần được tuốt. Cho nên VN có xóa đói giảm nghèo được là cũng có một phần của các chú ấy đấy! Các bác thử kiểm kê trong nhà mình có chí ít một sản phẩm của Tàu khựa không?
Chỉ cần nhập body của Mer rồi lắp máy dongpheng cũng hòanh tráng như ai ấy chứ:D:D[8D]!!!

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Quan trọng là xe tàu vào, các chú liên doanh phải nhanh chóng xuống nước. Dream mới từ trên 30 triệu->21 triệu, rồi wave alpha mới có ~12 triệu...
Ô tô tàu vào, có thể thành thị không đi, nhưng giá liên doanh phải xuống là cái chắc.
Ý thứ hai: tôi cũng đồng ý xe nhập dưới 5 năm thì cũng không phải lăn tăn vấn đề chất lượng, mà vấn đề là nhập từ nguồn nào: tàu, âu, Mỹ, nhật?
Vậy nên cứ mở cửa đi, cho các chú liên doanh chết (vì các chú này chỉ tranh thủ hốt bạc chứ có đóng góp gì cho ktế VN đâu, ngoại trừ việc làm) và người tiêu dùng thì hưởng lợi!

Tập Lái
11/4/05
11
0
1

Chào các huynh!
Thằng em đọc chủ đề này từ đầu đến đít, càng lúc càng sướng. Quả thật nếu chủ trương cho nhập xe đã qua sử dụng <5 năm được thực hiện sớm ngày nào thì pà con càng khỏe ngày đó. Vấn đề nhập xe từ nguồn nào theo em nghĩ có lẽ kinh tế nhất vẫn là từ Camboge hoặc Thailand (vừa gần vừa rẻ nhưng chất hơi kém hàng Mẽo, hàng Âu). Tuy nhiên hiện nay việc thi cử lấy bằng lại là trở ngại quá lớn đối với pà con ta. Thứ nữa là đường xá và chỗ đậu xe, không chừng lại ban bố kèm theo văn bản hạn chế đang kí xe, xe lưu thông theo ngày chẵn ngày lẻ,... thì cũng tai họa không kém. Pác nào có kinh nghiệm gì về các vấn đề trên có thể chỉ giáo cho mấy ông quản lý thì may ra cái sự sung sướng của pà con ta mới không bị hoãn.