Hạng B2
13/5/04
213
0
0
Vietnam
RE: CHO NHẬP XE CŨ THẬT !!?

Vậy nên cứ mở cửa đi, cho các chú liên doanh chết (vì các chú này chỉ tranh thủ hốt bạc chứ có đóng góp gì cho ktế VN đâu, ngoại trừ việc làm) và người tiêu dùng thì hưởng lợi!

Thưa bác Kienvang.
a. Không bao giờ LD chết, chỉ lãi ít hơn thôi
b. Chắc chắn NTD hưởng lợi

Hạng B2
8/6/05
360
0
0

Trích đoạn: polar bear
Em cứ nghĩ xe cũ Tàu mà tràn sang VN thì kg biết chiện gì xảy ra nữa.[:-][:-]
Nhiều kịch bản có thể xảy ra, trong đó có:

1. LD tham gia cạnh tranh, giảm giá hàng nội địa như Honda 2 bánh trước đây --> người tiêu dùng lợi.

2. LD bỏ SX, chuyển hướng sang XNK đơn thuần --> giá giảm, người tiêu dùng lợi, nhưng giảm một số lớn chỗ làm = người lao động thiệt.

3. LD chán bỏ vị trí --> giá bây giờ lại do các nhà nhập khẩu quyết định, người tiêu dùng chưa biết lợi với răng thế nào, người lao động thì đứng trơ như trời trồng.

Hạng B2
8/6/05
360
0
0

Thêm một phương án nữa:

4. LD không đụng đạy gì vì xe cũ quá, không đủ sức cạnh tranh. Nhưng bãi rác quá tải --> thêm một cơ hội mới cho người lao động. :)

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Với thông tin về xuất nhập khẩu liên quan đến ô tô cũ: AE phân tích cẩn thận thật, bao hàm cả vui mừng chờ đợi vì rẽ rồi cả lo âu vì chất lượng cho riêng các bác thích xe như tôi, và cho cả quê hương: sợ thành bãi rác của thiên hạ. Nên cũng ngộ ra ý của Bác Gấu: cấm anh tàu khự còn mẫu giáo....khó thật vì biết thế nào với anh ấy, như thằng xe máy? Ô tô có mà toi. Nhưng thứ này lại dắt dây thứ kia như WTO với anh "khự " ấy ko khéo lại rắc rối: Thôi thì chờ vậy, biết thế nào được nhỉ.

DNT
Hạng D
22/10/05
1.083
76
83

Tin mới đê!
Áp dụng vào ngày 01/4/2006 đối với xe Otô dưới 07 chỗ seconhand nhập khẩu từ các nước G7 là TNK 150%; TTDB 50%; VAT 10%. Còn ngoài G7 thì khỏang 80% TNK. Chuẩn bị xiền đi các bác ui:):D[8D]

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

@Bác DNT: Tin chính xác không bác? Bác trích dẫn nguồn cho nó cụ thể. Em cũng đang để dành xiền đây.

Tập Lái
27/12/05
4
0
1

Các bác ơi việc cho nhập xe cũ và thuế NK 150% là chính xác rồi nhưng không biết khi đó Hải quan sẽ tính thuế theo bảng giá hay là giá người nhập tự khai ? Có bác nào có thông tin thì chia sẻ cho AE nhé

bmw
Hạng B2
30/9/03
135
0
0
39
BacTon City
cafebuon.net

Sao không có ai thắc mắc cái biển số sẽ như thế nào nhỉ? Để y chang hay là đổi qua biển trắng của mình vậy?[8|]

Tập Lái
27/12/05
4
0
1

Các bác ơi văn bản giấy trắng mực đen này:
http://www.chinhphu.vn/portal/page?_pageid=33,192486&_dad=portal&_schema=PORTAL&p_cateid=146559&item_id=272415&vbpq_details=1