Hạng D
1/2/07
1.105
282
83
Sáng nay trong lúc đợi F1 tan học AV ra, vô tình i em lại đứng trước showroom của Renault, ngó vào thấy có chiếc Latitute cũng ngon, đủ đồ ăn chơi, nhưng hơi mắc mà thương hiệu lại ko phổ biến lắm. Vậy có nên mua ko các cụ nhỉ.

Chọn Ford hay Renault hả các cụ

Mời các cụ chém ạ

Hạng D
8/2/11
1.915
23
38
Thương hiệu không hơn Ford nhưng quá mắc, có thể do xe nhập khẩu chăng?

Hạng D
13/7/12
3.442
7.245
113
dangthu nói:
Xe Ford hao xăng quá, nhất là chiếc FF 2.0 ghê.

Renault cũng là thương hiệu lớn, Châu Á ít xài, nhưng Châu Âu thì xài rất nhiều. Con này ngon ăn đứt Camry nhập khẩu.

Hạng C
24/5/12
817
201
43
44
baolamanhBRVT nói:
dangthu nói:
Xe Ford hao xăng quá, nhất là chiếc FF 2.0 ghê.

Renault cũng là thương hiệu lớn, Châu Á ít xài, nhưng Châu Âu thì xài rất nhiều. Con này ngon ăn đứt Camry nhập khẩu.

Bác này nói đúng nè . Renault là hãng xe lớn . Ai xem đua xe thì biết liền . Camry mà đi so với em này thì xxx :D :D :D

Hạng D
17/12/07
3.202
63
48
Renault bị cái là chưa có xưởng bảo hành bảo dưỡng chính thức mà mượn xưởng của chỗ khác ( xưởng của Chevy Saigon ) hihi. Nên đôi khi bất tiện. Với lại giá xe khá chát đó nghen.

Hạng B2
8/5/13
171
24
18
HCMC
Theo cảm tính thui nha bác,số là trước khi rước em FF2013 em cũng nghía Renault.Tuy nhiên,em cảm thấy Renault khá "đứng" , bác nào khoảng U40 thì em nghĩ khá hợp vì sự tinh tế nhẹ nhàng của từng chi tiết ko hầm hố.Bên cạnh đó,bảo dưỡng khá mệt (tình hình chung cho các dòng xe EU khi về Vn)..

Rbx confirmed
Hạng F
26/8/13
6.990
12.965
113
www.raobanxe.com
raobanxe.com
Ở thị trường việt nam chưa chuộng xe của pháp, chứ ở nước ngoài thì renault toàn thắng mấy giải đua dakar.... Kiểu dáng đẹp. Tuy nhiên mình đang ở việt nam nên.... Em cứ theo tâm lý bầy đàn

KMP
Hạng B2
30/5/13
220
71
28
dangthu nói:
Rầy nâu mắc thì mắc chứ thương hiệu thì chấp 2 lần Ford. :D

Hạng D
8/2/11
1.915
23
38
KMP nói:
dangthu nói:
Rầy nâu mắc thì mắc chứ thương hiệu thì chấp 2 lần Ford. :D
vậy hả bác, tai em không biết, có thể tại nó liên doanh với thằng Samsung mà làm không nên trò trống gì nên em tưởng nó nhỏ

Hạng D
30/8/12
1.014
652
113
FORD đi bác chủ ơi, thương hiệu phát triển tại Việt Nam lâu rồi, bảo dưỡng, sữa chữa cũng quá dể luôn