Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Bác nên nhớ, vios không có gì để hỏng ngoài cái máy và khung xe nhẹ nhàng.. em đã dám chạy vios với 100km nhưng tim nó đập thìn thịt, khi cua với vận tốc khoảng hơn 30km nó xà đít.. làm mấy bác xe buýt sau nhìn ngán ngẩm.
Tóm lại muốn bền cứ lấy vios, nhưng đừng bao giờ mạo hiểm với nó.
Elantra em chưa chạy chưa biết nhé, chỉ từng thử Cruze 2012 với 140km nhưng vẫn im ru.
Đù .... Chém kinh thế bác?

Tập Lái
10/12/16
10
1
3
30
E tư vấn chút cho bác chủ nha. Đợt tháng 10 vừa rồi e vào Đà Nẵng chơi, lúc e ks e book đc xe elantra, cảm quan là một người khách bước lên thứ nhất là xe mát, thứ 2 là xe thơm tho, băng ghế sau cũng khá thoải mái ( e 1m8 ) vì khá ưng xe nên e đặt bác ý đi Hội An vào hôm sau. Lúc về e book Vios, lên xe nóng, kính chắc k dán cách nhiệt, ghế nỉ, nói chung là tù. Với một người là khách cước như nhau e chon Elantra hơn là Vios đơn giản là điều hoà mát rượi, ghế da ngồi thích hơn nỉ. Chúc bác sớm quyết đc xe, thương hiệu thì e nghi toy chỉ đc cái bán lại thôi, bác mua xe phục vụ con người thì người phải sướng chứ, bác có kiếm đc thì chăm xe đâu có tiếc. À hôm e đi bác kia là Elantra số sàn nhé, e thấy bác ý lên số khá nhẹ nhàng k như innova đợt e đi.

26/12/17
26
10
3
36
Em cũng hay thường xuyên sử dụng uber/ grab, nếu 2 xe giá cước bằng nhau thì chọn xe đẹp, còn không thì cứ rẻ nhất mà chọn. Em nghĩ đó cũng là tâm lý chung đại đa số những người book xe. Em ghét Vios vì nó chạy đầy đường phát nhàm nhưng công bằng mà nói, thiết kế xe của Toy rất lịch sự không ọp ẹp như Huyndai. Chiều nay đứng chỗ đường hơi tắc mà 97/100 xe là Huyndai, nói thật nhìn xe không khác gì mấy tấm tôn ghép lại với nhau, quá nhiều đường cắt ghép. Trong đám đó có em Fiesta hatchback nhìn chắc chắn khác hẳn, thêm em Vios đen bóng rất lịch lãm. Nếu em chạy dịch vụ sẽ mua Vios đen vừa dùng cho gia đình dc luôn, ko để ý kỹ còn nhầm Altis.
P/S: Nếu dùng cho gia đình thì em chọn Elantra thay là Vios, nếu chạy dịch vụ thì Vios đen bóng.

Hạng B2
15/9/17
235
236
43
28
Cảm giác thấy vios nó bèo bèo sao á.
kiểu ko hiện đại hay sang sang gì cả
e xin lỗi các bác mua vios nhưng cảm nhận của em!

Hạng D
16/8/12
1.956
1.525
113
Bến tre
Em rất ghét xe toy nhưng mà bác đã nói tới grab thì vios thôi, nó chẳng có gì để hư và quan trọng là khách cũng đi vòng vòng trong phố là thường nên cũng ít lựa xe. Còn nếu bác yêu xe cộ, vừa grab vừa tới lui cùng gia đình hãy nghĩ tới Elan

Hạng B2
13/9/16
366
744
93
41
em nói thật các bác, đặt Grab hay Uber thấy Vios là em hủy, dạo này cerato, k3 , elantra, thậm chí camry nhiều lắm.

Hạng D
8/2/17
1.113
1.714
113
36
Mấy bác nói chạy dịch vụ thì Vios, nhưng e đặt Grab thấy Vios là e hủy rồi. Thuê xe gia đình đi chơi mà chủ xe bảo còn xe Fortuner thôi là e cũng hủy vì an toàn cho gia đình là trên hết.

• Like
Reactions: ican