Hạng D
29/6/15
4.922
15.787
113
39
Em thấy nhiều bác trên này 1 là chưa sở hữu xe này, 2 là sử dụng nhưng không phải là sở hữ cá nhân, có bác thì nghe nói thế, có bác mặc định là ghét xe Hàn, nhưng riêng em, mỗi xe sản xuất ra đều hướng đến những đối tượng khách hàng khác nhau, xe Nhật tốt nhưng giá cao, xe Hàn chất lượng chưa bằng Nhật nhưng bù lại giá hợp lý và nhiều tính năng, phục vụ cho những người ít tiền như em, cá nhân em thấy hài lòng và ổn trong tầm giá, các cụ nói của bền tại người, xe cũng vậy ạ, mình chăm sóc kỹ càng, thay thế sửa chữa, bảo dưỡng định kỳ thì xe phục vụ mình tốt hơn và an toàn thông suốt hơn, chúc bác chủ theard sớm mua được xe để phục vụ gia đình cho an toàn và thoải mái, cá nhân em thấy Carnival rất ổn, giá rẻ, xăng hơi tốn vì máy to nhưng khoẻ, bốc, lái sướng hơn con Innova cũ của em
Chên này cũng nhiều a có xe này lắm, xài 1 time là đổi về xe Nhụt hết! @hanchaubaby

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Nếu thích xe cày bừa, công việc kết hợp với gia đình phải chạy nhiều, xe mạnh đầm chắc, tiện nghi không có gì cả, rất ít hao dầu nhưng phụ tùng thay thế khá đắt, chọn Ford Everest 4x2AT hoặc 4x4MT (chuyến về Dalat cuối tuần rồi xe em cán mốc 240k KM vẫn chạy ngon lành)
Nếu bác thích xe gia đình tương đối tiện nghi, êm ái rộng rãi, không quan tâm đến tiền xăng, thì chọn Kia Carnival, do dòng MPV luôn thích hợp hơn SUV ( tuy nhiên nếu chọn, em sẽ lấy Mitsubishi Grandis)

Hạng B2
30/7/18
171
131
43
Nếu thích xe cày bừa, công việc kết hợp với gia đình phải chạy nhiều, xe mạnh đầm chắc, tiện nghi không có gì cả, rất ít hao dầu nhưng phụ tùng thay thế khá đắt, chọn Ford Everest 4x2AT hoặc 4x4MT (chuyến về Dalat cuối tuần rồi xe em cán mốc 240k KM vẫn chạy ngon lành)
Nếu bác thích xe gia đình tương đối tiện nghi, êm ái rộng rãi, không quan tâm đến tiền xăng, thì chọn Kia Carnival, do dòng MPV luôn thích hợp hơn SUV ( tuy nhiên nếu chọn, em sẽ lấy Mitsubishi Grandis)
Cảm ơn bác Sáu đã chia sẻ. Từ đầu em đã xác định con EV 2012 rồi nhưng mua cho ông anh để chở vợ con ảnh và Cha Mẹ em đi đó đây dạng du lịch hay thăm thú bà con. Ổng ở dưới quê nên đường xá rộng thoáng. Xăng cộ thì em không lo, chỉ tìm hiểu máy móc và các chứng bệnh em Carnival như thế nào thôi vì mua cho ông anh chạy ở dưới quê nếu xe bệnh vặt nhiều thì không tiện sửa như ở Sài Gòn.

Hạng D
26/6/11
3.125
2.170
113
Đà Lạt 0918.525.070
Các bác cứ chém, mua dòng này đi rồi sẽ biết mùi đời, riêng em đã biết trên 5 trường hợp là người quen ham hố xe to, rộng nhiều chổ, máy to, đi êm, op nhiều và giá tốt ( người tiêu dùng thông thái ). Mới mua thì ca như đúng rồi, sau 1 time sử dụng ngắn thì không thấy xe đâu nữa, và cũng ko thấy nhắc đến dòng này.
Ps : đi nhiều cứ máy dầu mà táng, 1 số bác nói nhiên liệu ko quan trọng, nhưng đi 1 năm tầm 5 vạn đi rồi thấy

Hạng D
23/8/08
3.138
1.831
113
45
Các bác cứ chém, mua dòng này đi rồi sẽ biết mùi đời, riêng em đã biết trên 5 trường hợp là người quen ham hố xe to, rộng nhiều chổ, máy to, đi êm, op nhiều và giá tốt ( người tiêu dùng thông thái ). Mới mua thì ca như đúng rồi, sau 1 time sử dụng ngắn thì không thấy xe đâu nữa, và cũng ko thấy nhắc đến dòng này.
Ps : đi nhiều cứ máy dầu mà táng, 1 số bác nói nhiên liệu ko quan trọng, nhưng đi 1 năm tầm 5 vạn đi rồi thấy
Đúng rồi bác. Tuần đổ xăng liên tục là tâm lý biết nhau ngay. Hoặc đi vài km thấy kim xăng tụt mạnh là cũng biết nhau ngay. Gì thì gì xe lớn cứ máy dầu mà quất.