Tập Lái
15/2/14
38
16
8
Em thì khác: mình thi thix PSAN 4x4, bà cả ép lấy thiếp fortun 4x4 ngọc chinh nên giờ chưa quyết dc em nào

Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Em thì khác: mình thi thix PSAN 4x4, bà cả ép lấy thiếp fortun 4x4 ngọc chinh nên giờ chưa quyết dc em nào
Nếu bác đủ tiền lấy PSAN mà nghe bà cả lấy Fortuner, bảo đảm bác hối hận. Lái thử 2 xe mỗi xe 30 phút là biết ngay. Máy xăng 2.7V của Fortuner ăn xăng khong kém máy 3.0 của PSAN mà còn yếu sinh lý hơn. Đạp thốc ga là máy gầm lên ồn lắm luôn.
Bán lại thì Fortuner xăng mất giá nhiều. Chỉ máy dầu mới giữ giá.

Hạng B2
26/6/07
396
336
63
53
Quận 9, TP.Hồ Chí Minh
Bác là đàn ông kiểu gì :D
- Lịch lãm
- Phong trần
Em hiểu ý bác. Cơ mà đôi lúc con người em nó kỳ lắm cơ, cũng muốn sạch sẽ, bóng láng, thơm tho, đôi lúc lại muốn chút ta đây từng trải, nhuộm bụi trần, ngang tàng quả là như Hi Fi hay dạng hybrid ấy :)
Nếu đứng ở góc khác nhìn nhận và dẹp cái Tôi tổ chảng thì Out nó cũng là lựa chọn số 1.
ca này chắc phải giam mình trong chục ly draft may ra mới dám quyết :)
Cám ơn dòng gợi ý của bác.

Hạng B2
26/6/07
396
336
63
53
Quận 9, TP.Hồ Chí Minh
Nếu bác đủ tiền lấy PSAN mà nghe bà cả lấy Fortuner, bảo đảm bác hối hận. Lái thử 2 xe mỗi xe 30 phút là biết ngay. Máy xăng 2.7V của Fortuner ăn xăng khong kém máy 3.0 của PSAN mà còn yếu sinh lý hơn. Đạp thốc ga là máy gầm lên ồn lắm luôn.
Bán lại thì Fortuner xăng mất giá nhiều. Chỉ máy dầu mới giữ giá.
Đã hơn 1 lần em và bác Ican tranh luận về Toy, về chuyện chọn lựa Toy/ Fortuner.
Điểm tranh luận của em cơ bản là tính thị trường, thị hiếu, và những lý do khác tác động đến hành vi đó. Còn việc cái xe nào tốt, chất lượng phù hợp với cá nhân phục vụ gia đình thì em hoàn toàn đồng ý.
Nội dung trên bác Ican đề cập hoàn toàn chính xác và em cũng sẽ như vậy.
Chia sẻ một chuyện kg liên quan đến Mit là em cũng đã đặt hàng FT 2 cầu giá 1,47 tỷ Full từ tháng 2 năm nay. Nhưng sau đó vì lý do tài chánh cộng thêm vuột mất hợp đồng với văn phòng đại diện ( do đại lý giao trễ so với hợp đồng) nên không lấy xe nữa, đang nhờ em sales refund lại deposit. Nói ra để cho thấy nếu không vì mục đích kinh doanh hay thị hiếu, nhu cầu khách hàng thì nếu mua cho cá nhân và để đi lâu dài...nên chọn PJAN 4*4.
cá nhân em khi chọn con xe này ( chuẩn bị mua) thì sử dụng chính là cho cá nhân, gia đình và đặc biệt là cho mấy đứa nhỏ. Và dụ kiến là sử dụng 8-10 năm mới đổi xe.

• Like
Reactions: macallan and ican
Hạng B2
26/6/07
396
336
63
53
Quận 9, TP.Hồ Chí Minh
ANPJ là loại xe gì vại? Nếu là Pajero thì nó gần 2 tỷ,
Dạ em hiểu thì là:
Pajero là dòng xe SUV nguyên bản, đích thực nhập Nhật. Huyền thoại trên trường đua Dakar Rally.
ANPJ là All new Pajero Sport: dòng xe Pajero sport, dòng SUV mới tầm thấp hơn phát triển từ mẫu bán tải Triton.
Nôm na là xe SUV tầm trung, hoàn toàn mới, và được kế thừa một phần ADN từ người anh mẫu quốc Pajero.
Có gì sai bỏ qua cho em ợ :)

Hạng D
5/5/15
1.243
4.461
113
ca này chắc phải giam mình trong chục ly draft may ra mới dám quyết :)
Cám ơn dòng gợi ý của bác.
Em ghẹo bác chút, phải là chục ly draught cơ. Còn chục ly draft chắc phải 2 chục ly authentic cơ. Em nghe bác mời trà chú sale kia, cho em làm trọng tài chứng kiến được hem? :D

Hạng B2
26/6/07
396
336
63
53
Quận 9, TP.Hồ Chí Minh
Bản 4*4 xe hiếm lắm bác. Giá cũng khá cao so với phân khúc. Nếu so về giá 1,47 tỷ là giá em phải đặt từ 6 tháng trước ( hoặc bác muốn lấy ngay phải lấy phụ kiện ít nhất 40 triệu giá gần 1,51 tỷ ) với giá con PJAN 4*4 hiện nay tầm 1,5x tỷ thì nên chọn Mit nếu bác kg bị ảnh hưởng quá lớn bởi thương hiệu và các yếu tố khác ngoài mục đích phục vụ cá nhân, gia đình.
Ngoài lý do giá ra, về tính năng bác Ican đã nói phần nào ở trên.
Mong Mit nghe được lời yêu thương này và biết đâu gọi em lên cho em giá tốt nhất của Năm

• Like
Reactions: Ares and ican
Hạng B2
26/6/07
396
336
63
53
Quận 9, TP.Hồ Chí Minh
Em ghẹo bác chút, phải là chục ly draught cơ. Còn chục ly draft chắc phải 2 chục ly authentic cơ. Em nghe bác mời trà chú sale kia, cho em làm trọng tài chứng kiến được hem? :D
em nhầm chính tả, lâu không uống là quên, draught viết tình draft, kkk
Bác chính thức được mời, sự hiện diện của bác là niềm hân hoan và hạnh phúc của những thèng như em! Nói cho nó thẳng là Huynh đi trước tiểu đệ theo sau, vì bác là người mua trước, " mạo hiểm" trước nên gọi là sư huynh.
Chỉ sợ bác bận thôi, còn khi qua giao lưu, em sẽ lấy số và alo bác. Hoặc sẽ gặp bác trong hội Out Club :).
Deal này được chốt rồi bác Bên Lề nhé. Tks
P/s: Sáng nay em bắt kèo nhưng đột ngột quá nên đành ăn cơm gà thôi.

• Like
Reactions: ben.le
Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Hội Out thấy sinh hoạt rất vui, trao đổi rôm rả, cũng nhờ nhiều bác chuyên gia xe Mit rành kỹ thuật. Em học được nhiều hơn ở hội Out hơn là ở hội Xtrail.

• Like
Reactions: namtuong
Hạng C
4/4/07
990
1.270
93
SG -> Dalat -> SG
Hội Out thấy sinh hoạt rất vui, trao đổi rôm rả, cũng nhờ nhiều bác chuyên gia xe Mit rành kỹ thuật. Em học được nhiều hơn ở hội Out hơn là ở hội Xtrail.
Mit nói chung và Out nói riêng mua về là về phải cắt gọt, độ chế gắn thêm từa lưa thì mới vừa ý được nên có nhiều chiện để hỏi, để học mà :)