Thảo Luận Chung Chống móp méo cho cản inox

Hạng B2
23/1/10
453
75
28
Theo em thấy cái cản inox nó mỏng manh quá. Mà các chú 2B đụng nhẹ vào là móp méo hết trơn. Nếu bác nào muốn không bị móp khi bị đụng nữa, các bác cứ gỡ cục cao su bịt ở hai đầu ra,xong đổ đầy cát xây dựng sạch vào trong lòng ống inox. Kể từ đây tha hồ cho các chú 2B đụng mà ko lo bi móp nữa.Đây là chút "tối kiến" của em,mong đc các bác góp ý!

Hạng D
11/8/09
2.853
177
63
Cát trộn với xi măng cho nó cứng hơn nửa bác ơi

Hạng D
4/5/07
1.187
23
38
Mitsubishis Fan Club MFC
Làm vậy nặng xe lắm bác à,nếu xe xài phuộc nhún thì em đảm bảo đít xe sẽ xệ hơn tí,tự nhiên phải tốn thêm tiền nhiên liệu để tải thêm thứ ko cần thiết trong suốt quá trình xe hoạt động,tính thời gian dài sẽ tốn thêm tiền xăng và tải trọng xe,trong khi đó nếu bị móp méo ra thay cây khác chỉ khoảng 4-5 trăm k,bác chọn cái nào?????????

Hạng D
11/2/08
4.043
20
38
53
HCM
manuhoangyen nói:
Theo em thấy cái cản inox nó mỏng manh quá. Mà các chú 2B đụng nhẹ vào là móp méo hết trơn. Nếu bác nào muốn không bị móp khi bị đụng nữa, các bác cứ gỡ cục cao su bịt ở hai đầu ra,xong đổ đầy cát xây dựng sạch vào trong lòng ống inox. Kể từ đây tha hồ cho các chú 2B đụng mà ko lo bi móp nữa.Đây là chút "tối kiến" của em,mong đc các bác góp ý!

51LD1758 nói:

tran_tuan_duc nói:
Làm vậy nặng xe lắm bác à,nếu xe xài phuộc nhún thì em đảm bảo đít xe sẽ xệ hơn tí,tự nhiên phải tốn thêm tiền nhiên liệu để tải thêm thứ ko cần thiết trong suốt quá trình xe hoạt động,tính thời gian dài sẽ tốn thêm tiền xăng và tải trọng xe,trong khi đó nếu bị móp méo ra thay cây khác chỉ khoảng 4-5 trăm k,bác chọn cái nào?????????

Cực khổ vậy thì gắn làm chi các bác? Theo em thì khỏi gắn, chịu khó mỗi năm một lần sơn lại cản trước và cản sau (nếu bị trầy) là OK.

Last edited by a moderator:
Hạng D
16/5/07
1.943
1.033
113
em đề nghị ra chợ mua cây sắt đặc ruột làm cản, còn không thì kiếm chiếc Abraham chạy cho đỡ móp méo :)

Hạng F
9/8/09
6.395
68.790
113
TFC
xaydungquocgia.com
duynguyen nói:
em đề nghị ra chợ mua cây sắt đặc ruột làm cản, còn không thì kiếm chiếc Abraham chạy cho đỡ móp méo :)

Chơi giáp nghiêng luôn, chống đạn và chống 2B nữa.

Hạng F
18/5/09
6.241
14
38
Cột thêm vài xấp bánh tráng nướng hoặc vài bóng đèn tuýp 1m2 phía sau xe, đụng bể bắt đền liền, khỏi lo đụng tới cái cản:D

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn
gauxam nói:
manuhoangyen nói:

51LD1758 nói:

tran_tuan_duc nói:

Cực khổ vậy thì gắn làm chi các bác? Theo em thì khỏi gắn, chịu khó mỗi năm một lần sơn lại cản trước và cản sau (nếu bị trầy) là OK.
Yes, tui để y nguyên vậy. Bữa kia có cái Civic chơi vô đít, chỉ bị trầy do 2 con ốc bảng số của xe Civic, nếu gắn cản thì chắc là nát bét cái đít rồi. Tui đi Escape.

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS
Trời ơi, cái cản Inox là để bảo vệ cái cản zin không bị móp, vậy mà bây giờ cònphải bảo vệ cả cái cản Inox nữa thì thua. em cũng chạy nhiều, bị 2b hôn đít mấy lần cũng chỉ nứt cái phần nhựa chứ có thấy móp méo gì đâu, làm chi cho cực bác ơi.