Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
8/4/11
889
11.112
93
Nhà em xây lệch tầng và có 1 phòng tắm nằm ngay khu vực thông tầng. Vách phòng tắm (nhìn ra khu vực thông tầng) được ốp gạch men từ dưới lên khoảng 1 mét và gạch kính cho phần trên. Đứng từ dưới nhà nhìn lên vách bên ngoài phòng tắm (khu vực thông tầng) em thấy có 1 vết thấm đường kính khoảng 3 tấc cách sàn phòng tắm khoảng 3 tấc. Bên trong phòng tắm thì khúc này ốp gạch men, giờ làm sao chống thấm đây các bác ? Hay là nó thấm từ kẽ gạch kính xuống ? Riêng cái sàn phòng tắm thì em thấy thợ có pha chất chống thấm dạng lỏng của SIKA vào xi măng. Chắc phần trên tường tụi nó quên ? Các bác chỉ dẫn cách chữa cháy giúp em.

Hạng B2
15/12/06
472
6.715
93
HCM
Cái này là bị ống cấp nước rồi bác ui, kêu thầu tới dò tìm vị trí rò thì mới dứt được.

Hạng C
8/4/11
889
11.112
93
Cảm ơn hai bác, em đang nhờ vợ em kiếm bộ hồ sơ thiết kế coi đường cấp nước có đi qua vách tường này hay không.

Hạng B1
16/8/12
82
2
8
38
Quận 7, sờ gồng
Duc Huan nói:
Cảm ơn hai bác, em đang nhờ vợ em kiếm bộ hồ sơ thiết kế coi đường cấp nước có đi qua vách tường này hay không.

Bác xem mảng tường đó, nếu ở đó có lavapo, vòi sen, hoặc dây cấp toi let thì là chính hắn! không cần xem bản vẻ đâu Bác ạ

Tập Lái
6/7/12
1
1
0
- Bác cũng nên xem lại ron gạch ốp tường , có nhìu trường hợp nước theo kẻ ron hở thấm ra tường ngoài ,

Hạng C
8/4/11
889
11.112
93
Bức vách đó không có gắn thiết bị vệ sinh mà cũng không có đường cấp thoát nước đi qua mấy bác ơi. Chắc là thấm qua roong gạch ốp ?

Không biết có loại hóa chất gì để quét lên roong nhằm chống thấm không mấy bác ?

Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com
Thôi xong, nó thấm xuống lớp hồ cote nền rồi luồn sang chỗ thấp cụ ạ. Chia buồn nhé.
Thêm các trường hợp cần kiểm tra:
- lát gạch không đúng chiều dốc, nước đọng ngay chân khung ngoại cửa đi ==> thấm chỗ này
- Vách kính tắm, phụ kiện WC gắn bằng cách bắt vít trên tắc kê quên bôi keo tekbon đầu tắc kê truớc khi bắn ==> thấm luôn.
Lúc làm có ngâm nước test không?
Lúc dùng phụ gia chống thấm sàn có quét leo lên vách khoảng 20cm không?

Hạng C
8/4/11
889
11.112
93
Nhà em được 10 tuổi mới nổi hứng đập bỏ cái bồn tắm nằm thế bằng buồng tắm đứng. Bức vách do vậy được ốp gạch mới.
Lạ một cái là vết thấm hiện chỉ là 1 vệt tròn cao hơn sàn khoảng 3 tấc nên chắc không phải là thấm từ sàn. Em thấy thợ có pha SIKA với xi măng khi lát sàn nhưng không chắc bức vách có được tí nào SIKA hay không. Chắc em phải về chụp 1 bô cho các bác bắt bệnh giúp.

Status
Không mở trả lời sau này.