Hạng C
18/12/06
727
271
63
40
HCMC
Nếu không ưa thì đừng mua, có ai dí dao vào cổ mình ép mua đâu nhỉ ? Tớ tẩy chay Toy lâu rồi, nhưng thấy các anh ca các hãng xe khác quá nên mình dẫn chứng vài cái coi chơi thôi.
em thì chẳng ca xe nào cả. nhưng em lại chê toy LD

Hạng C
19/6/15
621
810
93
ghi nhận 1 trường hợp. bác có thể đưa thêm các vụ khác không? nếu có thì có thể xem ford cũng có vấn đề túi khí
Còn vài vụ nữa như xe Ford Ecosport của đệ anh QBL tai nạn tại Hoàng Hoa Thám - Cộng hòa, Vụ xe Mondeo năm 2004, và khoảng 3 vụ nữa mình không nhớ rõ thời điểm. Khi đó trên các diễn đàn đăng đầy nhưng một thời gian là admin xóa sạch. Đó là những vụ mình biết chứ còn nhiều vụ khác nữa mà chủ xe muốn dấu để bán cho dễ. Thôi, coi chơi cho biết chứ chả để làm gì, cuộc chiến chửi Toy lởm vẫn tiếp diễn nhé :D

Hạng C
19/6/15
621
810
93
.....
P/S bác nhìn con mini kia chỉ có cái nắp capo nó bị dồn lên chứ phía dưới nó có bị cái gì đâu mà bung.
Xe xịn là chỉ cần dập nhẹ là bung airbag liền. Đợi đụng đến xương xe thì chết người mất rồi.

Hạng C
18/12/06
727
271
63
40
HCMC
Xe xịn là chỉ cần dập nhẹ là bung airbag liền. Đợi đụng đến xương xe thì chết người mất rồi.
E lạy bác. Tác động lên nắp capo thì cảm biến đâu mà bung. Bác nói dập nhẹ là bung thế giải thích thế nào chuyện toy nát đầu mà ko bung

Hạng C
19/6/15
621
810
93
E lạy bác. Tác động lên nắp capo thì cảm biến đâu mà bung. Bác nói dập nhẹ là bung thế giải thích thế nào chuyện toy nát đầu mà ko bung
Tớ nói rồi, Toy túi khí bền lắm, không bung đâu, giải thích làm gì cho mệt.

Hạng C
18/12/06
727
271
63
40
HCMC
Nhiều xe VN mình tháo gỡ độ chế lung tung, xe tai nạn mông má (có còn túi khí nào đâu mà bung) đến lúc đâm nát không thấy túi khí bung thì lại đổ cho cái xe, auto chửi. Toy ở VN chạy nhiều như kiến, nhìn phát chán nên tỷ lệ tai nạn cao ngất. Đố các anh tìm thấy chiếc QQ chery hay Lifan nào tai nạn ở VN bung túi khí đấy :D
Bác nói thế thì thôi em xin cáo lui

Hạng D
7/10/09
1.314
1.587
113
Thành Phố Huế
Chả thằng bán xe nào ở VN đàng hoàng. Tuy nhiên thằng Toy không sợ dư luận, thằng Ford khôn khéo che dấu dư luận chứ chả thằng nào tốt đẹp cả. Tớ tìm được hình Ford không bung airbag rồi, để úp lên cho anh xem nhé.
Chính xác, bất kể thằng nào uy tín trên thế giới không riêng gì xe cộ đầu tư vào VN sau 1 thời gian đều trở nên lưu manh bá đạo vì có sự hướng dẫn tận tình của người bản xứ để phân chia lợi nhuận 3-7 4-6 hoặc 5-5...

Hạng D
25/8/16
2.757
5.770
113
Chính xác, bất kể thằng nào uy tín trên thế giới không riêng gì xe cộ đầu tư vào VN sau 1 thời gian đều trở nên lưu manh bá đạo vì có sự hướng dẫn tận tình của người bản xứ để phân chia lợi nhuận 3-7 4-6 hoặc 5-5...
Chính xác, chuẩn không cần chỉnh