Hạng B2
14/11/15
424
644
93
53
@Scar12: Điều khiển dàn lạnh tự động như tôi mô tả là cho bản Titanium nha. Bản Ambiente hình như chỉ có chỉnh cơ. Tuy nhiên, tôi nghĩ dàn lạnh thì giống nhau, thể tích lòng xe giống nhau, nên chắc cũng lạnh nhanh thôi. :)

• Like
Reactions: Scar12
Hạng B2
24/6/17
418
676
93
46
Thấy bác chủ có nêu nhiều ưu nhược điểm, em cũng thêm 1 cái ưu nữa là khoang hành lý cứ là vô tư. Em đi đi về về sài gòn tây ninh, em mua bản số sàn. Xe đi sương thật.đạp ga nghe tiếng bộ rất phấn khích. Ko biết tự động như thế nào chứ xe em đi tiết kiệm xăng lắm

Hạng B2
24/6/17
418
676
93
46
thanks bác đã đánh giá, e cũng đang nghía e này nhưng là bản Ambiente, thời gian tới nếu có phát hiện thêm điều gì hay hoặc dở nhờ bác chia sẻ để e mở rộng tầm mắt[/QUOTem đang đi bản ambiente số sàn đây bác. Chắc e là người lấy xe đầu tiên bản số sàn ở tphcm. E mua lúc tháng 3. Mua xong ko đóng thuế được luôn. Mới quá bên thuế ko định giá xe được luôn mới ghê chứ.đợi hơn tuần mới cho đóng thuế.mà công nhận đi sướng lắm bác ợ.tiết kiệm xăng, rông rãi.đẹp nữa chứ

Tập Lái
10/5/17
21
8
3
40
Có bác nào update thêm về trải nghiệm của xe ko bác, em coi rổ giá con Kona xong là quyết luôn bác ạ.

• Like
Reactions: NhaFordBT
Tập Lái
19/12/14
23
9
3
34
@scar12: Tôi cũng chưa bao giờ thử hàng ghế sau. Hôm nay bác hỏi nên sáng mới ngồi thử! :)

Ra vào và chỗ ngồi cả phần chân và đầu đều thoải mái (tôi cao 1m76). Cái tựa lưng thì đúng là hơi đứng và phần ghế ngồi cũng như tựa đều rất phẳng nên ngồi không có cảm giác được ghế "ôm". Đi xa tôi nghĩ có lẽ sẽ hơi không thoải mái, nhưng cũng không nên đòi hỏi quá nhiều từ 1 chiếc xe nhỏ thế này. Cửa sau mở cũng rộng nên ra vào thoải mái, không gian thoải mái.
Hôm trước vợ tôi ngồi sau có phán là xe êm hơn xe cũ! :)

Vụ CC thì đang chờ phần cứng (nút bấm) về. Đặt hàng rồi. Chắc khoảng hơn tuần nữa có sẽ lắp thử và cập nhật.
Bác độ được CC thì ới em với nhé em đang quan tâm, mà bản 1.0 thì ko biết gắn thế nào trên vô lăng

Hạng B2
6/4/05
497
71
28
Cập nhật mức tiêu hao của Ecosport bản 1.0 đi đường trường Sài Gòn_Nha Trang_Sài Gòn: 5.5 lít/100km

Tập Lái
13/4/18
23
6
3
33
Sáng nay mới đổ bình xăng thứ 2 hết 900 ngàn. Bình đầu chạy được ngót nghét 500 km. Thấy báo còn 70km nữa, nhưng thôi tiện thì đổ luôn. :) như vậy là khoảng ~9l/100km. Chạy chủ yếu dưới 40km/h và xe mới thế cũng ko tệ...
Bác chạy trong thành phố hay tĩnh ạ, xe e hay chạy dịch vụ, kẹt xe thì tầm 12-14L