Hạng B2
14/11/15
424
644
93
53
đúng là cam de hơi mờ, nhưng là do mấy hôm nay trời mưa, đi chắc nước bắn, lau qua thì cũng OK. Cam de này có cả vạch cong chỉ độ móc tay lái nên de khá ổn. Nhất là lùi chuồng trong siêu thị có 2 cái vạch 2 bên, giúp mình căn thẳng.

Hạng B1
15/2/17
66
51
18
Về không gian hàng ghế sau thì bác @BMneWbi đánh giá thế nào, nếu 1 người cao khoảng 1m7 ngồi có thoải mái ko bác?

Và bác đã lắp đc Cruise Control cho Ecosport được chưa, chất lượng có tốt không?

Hạng B2
25/11/15
451
315
63
Về không gian hàng ghế sau thì bác @BMneWbi đánh giá thế nào, nếu 1 người cao khoảng 1m7 ngồi có thoải mái ko bác?

Và bác đã lắp đc Cruise Control cho Ecosport được chưa, chất lượng có tốt không?
hôm trước em đi test xe , ngồi thử hàng sau thấy ok, em ~1.7m

• Like
Reactions: Scar12
Hạng B2
14/11/15
424
644
93
53
@scar12: Tôi cũng chưa bao giờ thử hàng ghế sau. Hôm nay bác hỏi nên sáng mới ngồi thử! :)

Ra vào và chỗ ngồi cả phần chân và đầu đều thoải mái (tôi cao 1m76). Cái tựa lưng thì đúng là hơi đứng và phần ghế ngồi cũng như tựa đều rất phẳng nên ngồi không có cảm giác được ghế "ôm". Đi xa tôi nghĩ có lẽ sẽ hơi không thoải mái, nhưng cũng không nên đòi hỏi quá nhiều từ 1 chiếc xe nhỏ thế này. Cửa sau mở cũng rộng nên ra vào thoải mái, không gian thoải mái.
Hôm trước vợ tôi ngồi sau có phán là xe êm hơn xe cũ! :)

Vụ CC thì đang chờ phần cứng (nút bấm) về. Đặt hàng rồi. Chắc khoảng hơn tuần nữa có sẽ lắp thử và cập nhật.

Hạng B1
15/2/17
66
51
18
@scar12: Tôi cũng chưa bao giờ thử hàng ghế sau. Hôm nay bác hỏi nên sáng mới ngồi thử! :)

Ra vào và chỗ ngồi cả phần chân và đầu đều thoải mái (tôi cao 1m76). Cái tựa lưng thì đúng là hơi đứng và phần ghế ngồi cũng như tựa đều rất phẳng nên ngồi không có cảm giác được ghế "ôm". Đi xa tôi nghĩ có lẽ sẽ hơi không thoải mái, nhưng cũng không nên đòi hỏi quá nhiều từ 1 chiếc xe nhỏ thế này. Cửa sau mở cũng rộng nên ra vào thoải mái, không gian thoải mái.
Hôm trước vợ tôi ngồi sau có phán là xe êm hơn xe cũ! :)

Vụ CC thì đang chờ phần cứng (nút bấm) về. Đặt hàng rồi. Chắc khoảng hơn tuần nữa có sẽ lắp thử và cập nhật.

Thanks bác, vậy là e cũng tăng thêm niềm tin để rước e ấy về.
Hy vọng vụ C.Control sẽ thành công, vì e quen chạy có CC, không thì rất mỏi chân, hóng tin updated của bác.

• Like
Reactions: BMneWbi
Hạng B2
14/11/15
424
644
93
53
Cập nhật phần Sync 3 chạy Android Auto: Tôi dùng ĐT Samsung. Play Store ở VN ko có Android Auto nên phải download về rồi cài. Dùng dây sạc của Samsung cắm (phải cắm và khởi động lúc cần số ở vị trí P) vào USB thì Android Auto chạy được nhưng chỉ có 3 chức năng: bản đồ (Google map) dẫn đường. Điện thoại rảnh tay, và nghe nhạc bằng Google Play. Tuy nhiên là Google Play ko vào được (hoặc tôi chưa biết cách vào được) nhạc load sẵn trong máy nên nếu nghe nhạc lại phải rút dây ra, không chạy Android Auto nữa, kết nối bằng bluetooth thôi, thì lúc này điên thoại sẽ hiện lên như 1 thẻ nhớ, sẽ vô được nhạc load sẵn và nghe OK.

Chức năng goodle map chạy trên android auto cũng có cái hay là khi xe đang di chuyển, các phím options (ví dụ tìm kiếm) sẽ không hiện ra để mình khỏi loay hoay, mất tập trung. khi nào dừng lại, thì nó lại tự động hiện ra. Nói chung bản đồ chạy mượt, dẫn đường tốt với tốc độ di chuyển ở Việt Nam.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
14/11/15
424
644
93
53
Sáng nay mới đổ bình xăng thứ 2 hết 900 ngàn. Bình đầu chạy được ngót nghét 500 km. Thấy báo còn 70km nữa, nhưng thôi tiện thì đổ luôn. :) như vậy là khoảng ~9l/100km. Chạy chủ yếu dưới 40km/h và xe mới thế cũng ko tệ...

• Like
Reactions: Scar12
Hạng B1
15/2/17
66
51
18
Ở thị trường nước ngoài Ecosport có C.Control và cả LIM, về Việt Nam thì trụi lũi :(

Lần tới nhờ bác BMneWbi updated độ sâu của dàn lạnh, xem người ngồi sau có nhanh mát không, e mua xe cho mình chạy nhưng thỉnh thoảng chở ba, mẹ, nên hỏi hơi nhiều dàn ghế sau, bác thông cảm

Attachments

Hạng B2
14/11/15
424
644
93
53
Vụ CControl tôi cũng đã kiểm tra với Ford. Ở VN giắc chờ chỉ có 8 chân (tức là chỉ có cruise control, không có LIM). Loại có LIM là giắc 10 chân. Cho nên có gắn thêm cũng chỉ có thể có C control bác nhé.

Dàn lạnh xe này tôi nghĩ bác không phải lo vì không gian xe không lớn mà giàn lạnh rất mạnh. 1 cái hay của xe này là có chế độ "MAX AIRCON". Ví dụ bình thường bác để quạt tốc độ 2, nhiệt độ khoảng 21 độ. Khi bác lên xe nóng, bác nhấn nút max aircon là nó xả hết tốc lực quạt và lạnh sâu nhất. Bao giờ bác thấy đủ lạnh thì bác tắt nút này, tất cả thông số lại quay về mức bác thiết lập ban đầu. Tôi thấy cái này rất hay.
Xe này vì không gian nhỏ nên không có cửa gió cho hàng ghế sau, nhưng tôi nghĩ cũng không cần. Nếu bác thường xuyên chở gia đình ghế sau, thì khi thương thảo, nên yêu cầu họ dán kính cửa sổ sau sẫm màu hơn cho bớt nóng. Tôi dán tất cả kính đều màu sáng vì tôi thích xe sáng và chủ yếu đi 1 mình.