Chủ xe Mazda BT-50 có nên đốt xe hay không?

• Total voters
    199
b:z confirmed
Hạng D
24/11/09
1.129
52
48
chia buồn cùng bác chủ xe, mong sao bác ấy đòi lại được công bằng.

Hạng F
18/2/13
5.654
13.862
113
Saigon & Dalat
Tòa đã xử, còn thật sự đúng sai chỉ có người trong cuộc mới hiểu.
Sau vụ kiện, tại sao Thaco không suy nghĩ đến việc đề nghị thay miễn phí bộ phận hỏng cho khách. Chẳng đáng giá bao nhiêu, mà tính ra được lợi rất nhiều - một cách xử lý làm hài lòng người mua xe, và cũng là một hình thức quảng cáo vô cùng hiệu quả

Nếu Thaco nhận lỗi về phía mình, chắc khách hàng sẽ quay lưng với dòng BT 50, như vậy cũng không phải là cách tốt, xe này đang bán rất tốt mà chỉ sau Ford Ranger thôi.
Cách tốt nhất là thỏa thuận riêng thôi, mình nghỉ nên thay thế bộ phận hư hỏng của xe thôi, chứ đổi xe thì hơi khó.

• Like
Reactions: Linh74
Hạng C
13/6/09
930
15
18
54
TPHCM
Bác Thông nên thuê đất đối diện với nhà máy Thaco. Xây cái bệ rồi cẩu xe lên đó trưng bày thì tốt hơn

Hạng D
9/5/16
1.182
3.664
113
124
Dọa đốt từ năm ngoái đến năm nay mà chưa đốt hả các bác? Có khi nào vụ việc đã giải quyết xong, xe đã chạy trở lại từ lâu mà các bác cứ ngồi đây gõ bàn phím? Đúng tính cách người VN ta: nói vậy nhưng không phải vậy :D

Hạng C
22/8/14
847
1.556
93
Mọi người chỉ biết cái bề nổi của câu chuyện thôi.
Thaco đã xuống nước bảo hành thay máy cho bác Thông rồi nhưng bác Thông muốn đổi cả xe mới.
Đợi đấy. Ngon thì đốt đi
Trường Hải càng nổi, mazda càng nổi càng bán nhiều xe. Trường Hải càng giàu
Theo mình biết bác chủ xe yêu cầu thay máy mới nhưng Thaco chỉ chấp nhận hỗ trợ 1 phần chi phí sửa máy

• Like
Reactions: Linh74
Hạng D
6/2/15
1.911
3.841
113
Ho Chi Minh City, Vietnam
Đang chuẩn bị lấy Mazda 6 mà xem xong nãn THACO quá....chắc chuyển qua Accord cho lành......Mazda chăm sóc khách hàng theo mình cảm nhận không nhiệt tình bằng Honda hay Toyota.....
Dịch vụ sau bán hàng của Toy với Hon khá tốt mà bác. Accord hơn Mazda 6 cả 2 trăm triệu mà bác :D nhiều khi ko biết có ngồi chung mâm ko nữa

Hạng C
19/11/09
995
800
93
Đốt xe mời báo chí tới rần rần luôn cho nó hết làm ăn luôn