Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
25/8/06
23
0
0
otosaigon.com
Kính chào các anh chị! Trước hết em xin lỗi vì đã post bài này ở đây.
Em thấy cái chủ đề xe đêm trước rất hay, ôn lại những kỉ niệm của thời quá khứ. Nhưng:
Tại sao nó chỉ là 1 cái chủ đề để các anh chị tám thôi mà tại sao lại CHÚ Ý. Lúc nào cũng đứng ở TOP vậy là do ai đưa lên, nếu BĐH đưa lên thì có thiên vị cho bác Duke hay không, còn nếu là do bác ấy đưa lên thì có phải là cửa quyền không?

Hạng D
6/4/04
1.879
4
38
51
OS-Pasteur
RE: Chú ý Xe đêm trước đổi mới

chú ý hay ko là do mỗi member tự cảm nhận và tự quyết định... có lẽ nó khơi dậy kỷ niệm của nhiều người nên mới gây chú ý như vậy... riêng tôi chưa vào đó lần nào... Mod nào đó cho lên CHÚ Ý thì cũng vì lý do sự nổi tiếng của nó, và chacứ chắn ko phải bác Duke tự làm như vậy...
tôi ko hiểu tại sao bác pinklady lại "soi" các bài của bác duke như vậy!? kiểu gì thì kiểu, diễn đàn cũng ko nên tốn thời gian cho các cuộc đôi co có thể kéo dài đến bất tận...

tóm lại là bác pinklady nên tập trung vào chuyên môn thì hơn: hãy tìm hiểu, bình luận, đăng tải những thông tin mình thích về ô tô...

Hạng B2
2/3/06
131
1
0
68
Viện dưỡng lảo Q5

Trời ơi cuộc đời tu hành của tôi đâu có làm ai mích lòng đâu mà sao bi giờ bị hành qúa !!! cứu tôi zới Help help help BĐH

Hạng B1
31/7/06
64
0
0

@ pinklady: Tôi nghĩ nếu bạn muốn nổi danh thì bây giờ bạn đã thực sự nổi danh rồi đó, ea biết đến bạn nhiều hơn biết đến bác duki.

Bạn khuấy lung tung trong 4rum này như thế là đủ rồi. Nếu bạn thấy không hợp bạn có thể rút lui trong sự vui vẻ thì lúc đó các ae trong 4rum cũng sẽ luyến tiếc bạn như luyến tiếc một bông hoa đẹp mà thời gian chiêm ngưỡng thì lại quá ngắn và cũng wéo cằm bạn cũng như khi bạn mới vào 4rum này.

Không nên khuấy tiếp, càng khuấy bạn càng lại bị ở trong tình thế vạch áo cho người xem lưng vì ở đời càng nói nhiều càng dễ lộ tẩy, càng nói nhiều thì người xung quanh càng dễ nhận ra bạn là ai trong xã hội.

Lời khuyên chân thành của tôi cũng là lời khuyên chân thành của người lớn tuổi: Hãy dừng lại trước khi quá muộn.

Chào bạn, chúc bạn gặt hái được nhiều kinh nghiệm sống để dễ dàng thành công trong tương lai.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
4/10/05
51
0
0
53

hi hi kiểu này chắc nhà bác Duki có lượm được bí kíp gì đó của nàng Hồng nảy rùi í nhể??? :D:D

Hạng C
28/2/06
587
2
18
52
tp hcm

@Pinklady : có thể bác đang "rất nóng" ! thôi ! đi uống ly cà fê cho hạ nhiệt chút ! :D
theo ý tôi thì như vầy : mình lên đây chủ yếu là để tham khảo và giao lưu , học hỏi thêm kinh nghiệm và trau rồi về kiến thức , kiến thức ở đây có thể ví như "Bách khoa" .
ý kiến của riêng tôi ( cũng có thể coi là quan niệm sống của tôi) : mình cứ tâm tâm niệm niệm rằng " người nói là người gieo , người nghe là người gặt" , nói hay viết ra nhiều chắc cũng chẳng vì vụ lợi gì đâu bác ạ , bài nằm ở đâu thì cũng chẳng quan trọng lắm, đừng quá quan trọng vấn đề như vậy ! nếu như có vấn đề gì nằm trong lĩnh vực của mình hoặc nó nằm trong hiểu biết của mình thì mình cứ viết , chắc cũng không có ai cấm cản .
điều quan trọng nhất đó là : mình đọc được những gì và học được những gì mà thôi !
vậy nhé ! THÂN

Quái, thiệt !

Lady Hồng này toàn kiếm chuyện với Bác DUKI , hết topic này sang topic khác ???? Xin cho một lời giải thích được không ? đây là Forum ôtô chư đâu phải forum gây tranh luận những chuyện như vậy ??? Kính mong Ban điều hành vui lòng can thiệp để forum không bị nóng vì những chuyện không liên quan đến ôtô [8|]

Hạng B1
31/7/06
64
0
0

Gaume hoàn toàn đồng ý với ý kiến của bác cuongvitinh. Từ khi vào 4rum này, giở từng bài viết của các anh em, từng lời góp ý chân thành cũng như những lời chỉ trích , gaume cảm thấy kiến thức của mình là cả một lỗ hổng to tướng vào đây mình vỡ ra bao nhiêu điều mà mình chưa biết. Có những vấn đề mà ae thắc mắc post bài lên hỏi cũng là những điều mình thắc mắc mà không biết hỏi ai. Tình cảm các ae trong 4rum cũng rất tốt, rất vui vẻ và dễ dàng hòa đồng với nhau, sãn sàng giúp đỡ các ae khác ngay khi có người post bài lên cầu cứu v...v...

Gaume xin cám ơn tất cả các ae trong 4rum đã bổ túc cho gaume rất nhiều kiến thức cơ bản về xe cộ mà gaume đã khiếm khuyết ( nhiều khi mở miệng ra hỏi thì sợ bị chê là...dốt ) . Qua 4rum này gaume thấy yêu đời và yêu người hơn ( bằng chứng là rủ ae đi chơi quá chừng chừng
)

Vào đây trước ... mua vui, sau ... làm việc nghĩa ( hì hì ) Vui đi bạn ơi. Bạn nhớ cho cuộc đời đó có bao lâu mà hững hờ....

tôi thấy giống mấy cô bạn học hồi cấp 1, học thì không giỏi cho lắm, nhưng tối ngày đòi cô giáo cho làm lớp trưởng hay tổ trưởng.hay soi mói các bạn trai, bạn nào rửa tay không sạch là méc cô giáo.

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

@pinklady: Tôi xin trả lời bác là thế này:

- Thứ nhất: bài này sở dĩ được mod của chuyên mục này đính lên đầu là vì những lý do sau:
1. Nó là 1 bài hay vì nó nói đến những gì đã thuộc về quá khứ mà rất nhiều người, tôi nghĩ trong đó có bác, chưa và không biết.
2. Bài này bàn về những xe của 1 thời để nhớ mà không có những xe đó chưa chắc đã có những cái xe hiện đại mà nhiều người chúng ta đã và đang sở hữu hiện nay. Trong đó có con xe Mer C240 của bác.
3. Chúng tôi trân trọng quá khứ, vì không có quá khứ thì sẽ chẳng có hiện tại và tương lai, cái mà chúng ta đang có và sẽ có.
4. Bài này được rất nhiều thành viên quan tâm vì thế chúng tôi đưa nó lên đầu để tiện cho mọi người

- Thứ hai: Chẳng phải vì bác dukiduke post bài này mà chúng tôi đưa lên đầu, bất cứ 2 post bài hay, được sự quan tâm của nhiều ngừơi sẽ đều được chúng tôi đưa bài lên đầu. Nếu bác post bài hay như thế thì cũng sẽ được đưa bài lên đầu, chứ những bài kiểu soi như thế này sẽ không được đưa lên đâu, mà ngược lại nó sẽ phải xuống phía dưới đấy.

- Thứ ba: OS là nơi đế mọi người lên trao đổi kinh nghiệm, hiểu biết và học hỏi lẫn nhau, do đó tất cả những bài như thế này rất được trân trọng. Nó không phải là nơi đế TÁM như bác nghĩ, nó là nơi để thành viên chia sẻ những hiểu biết của mình

- Thứ tư: chữ CHÚ Ý ở đây chỉ là 1 công cụ của OS, khi muốn đính bài nào lên dầu để cho mọi người đều có thể tìm dễ dàng thì nó sẽ có chữ CHÚ Ý, chứ chẳng có ý nghĩa gì khác.

- Thứ năm: tôi thấy mấy ngày nay bác soi bác dukiduke nhiều quá, OS không phải là nơi để làm những chuyện đó bác ạ, hãy học hỏi và trao đổi đó là điều đáng làm ở OS hơn là chỉ đi soi bác ạ.

Vài điều với bác, mong rằng bác hiểu được vấn đề và tiếp tục chia sẻ và học hỏi với chúng tôi. Cám ơn và chúc vui

Status
Không mở trả lời sau này.