Hạng F
13/1/06
13.891
35.964
113
Bác nào hay bị rụng tóc thì lấy vỏ bưởi vắt lấy tinh dầu trôi lên đầu sẽ mọc tóc lại ( sau khi tắm ). ngày có thể bôi 2 lần sáng chiều
Ah, hay thêm thứ liên quan đến bưởi, rất hiệu nghiệm nha, hạt bưởi ngâm nước ấm đến khi thấy nước có chất sẹt, vị đắng, gạn uống, trị sỏi thận tuyệt vời.
Kẹt là giờ tìm bưởi có hột khó.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
12/12/12
400
5.628
93
Để trị sỏi thận thì ngày uống mấy lần,uống khoảng bao lâu và uống như thế nào ? Mỗi lần ngâm khoảng bao nhiêu nước và bao nhiêu hạt bưởi vậy bác. Mong bác chia sẻ chi tiết hơn.
tks :3dquaytay:

Hạng F
13/1/06
13.891
35.964
113
Để trị sỏi thận thì ngày uống mấy lần,uống khoảng bao lâu và uống như thế nào ? Mỗi lần ngâm khoảng bao nhiêu nước và bao nhiêu hạt bưởi vậy bác. Mong bác chia sẻ chi tiết hơn.
Ngày một lần 15-20 hạt ngâm trong chén nước ấm, hạt còn lại cất thủ lạnh dể lần sau, tuần ba làn trong vài tuần.

• Like
Reactions: jarvis
Hạng D
14/3/10
1.213
5.316
113
sỏi thận, chính em đã điều trị nè : rau ngổ ( loại hay nấu canh chua) + 1 trái dừa xiêm , xay nhuyễn, uống mỗi ngày, chừng 1 tuần là hết. lưu ý là rất khó uống
còn to quá thì đi bắn , nghe đâu ngoài Thủ Đức:3dcuoi:

• Like
Reactions: xiucoicoi
Hạng C
15/9/13
819
1.264
93
SÌ GÒN
Ah, hay thêm thứ liên quan đến bưởi, rất hiệu nghiệm nha, hạt bưởi ngâm nước ấm đến khi thấy nước có chất sẹt, vị đắng, gạn uống, trị sỏi thận tuyệt vời.
cách này đơn giản hơn và tống cuc sỏi ra trong 3 nốt nhạc.
trái thơm,khoét lỗ giũa nhét đường phèn ,chưng cách thủy ra là quất rất hiệu nghiệm

Hạng D
14/3/10
1.213
5.316
113
cách này đơn giản hơn và tống cuc sỏi ra trong 3 nốt nhạc.
trái thơm,khoét lỗ giũa nhét đường phèn ,chưng cách thủy ra là quất rất hiệu nghiệm
cách này cũng nghe là ok , nhưng ảnh hưởng bao tử

• Like
Reactions: Linh74
Hạng D
12/10/12
2.428
87.514
113
Mình có 3 trái hái ở Tam Đảo hạt đầy nhưng nhạt thếch, chả ăn được. Anh nào thích mình đưa về làm thuốc.

chữa bệnh GOUT chỉ 7 ngàn đồng việt nam

Hạng C
12/9/14
676
6.379
93
Có bác nào biết cách chữa trào ngược dạ dày hiệu quả không? Em cám ơn.