Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
20/1/06
36
2
0
RE: Chưa có thông tin test Innova: Lạ nhỉ?!

Trích đoạn: innova

Tất nhiên là Mit Grandis máy 2.4 thì chạy bốc hơn Inno 2.0 nhưng mà giá Grandis thi cao quá, nên giảm giá thì hay hơn.

Mọi người đều có lợi cả
Nhiều tiền thì mua của mít , ít tiền thì mua của To
Hãng xe củ chuối , mấy thằng hoạch định chính sách của nhà nước cũng củ chuối
Tiền lãi bán xe dù mít hay To thì cũng chạy về Nhật hết , một ít chui vào túi mấy ông nhà nước

chỉ có dân Việt ta là thiệt thôi

Hạng B2
25/10/05
167
43
28
48
TP.HoChiMinh
google.com.vn

Hôm trước em có đọc báo,ông GD của Mit VN có bảo là giá Gran ở Indonesia chỉ có 33K USD thui!nhưng do ở VN phải chịu thuế TTDB khá cao nên mới có giá thế!Nếu ở VN mình mà giá Gran như thế thì hay quá nhỉ!:D:D:D

Hạng B1
20/12/05
71
0
0
53

Phải thừa nhận là Innova xấu thật và nhất là nó còn bị cắt hết mấy cái option tối thiểu nữa chứ. Thế nhưng mà Innova sẽ vẫn bán được ở VN và Toy sẽ lại tiếp tục kiếm được tiền bán lúa, bán heo của dân Việt. vì sao vậy?

chịu khó vào đây xem lại :

http://www.vneconomy.com.vn/tbktvn/?param=info&name=%C3%94%20t%C3%B4&id=12541

http://www3.24h.com.vn/news.php/77/95652

http://www.dantri.com.vn/kinhdoanh/otoxemay/2006/1/97262.vip

http://www.thanhnien.com.vn/Kinhte/2006/1/13/135530.tno

http://ngoisao.net/News/Dan-choi/2006/01/3B9B55EA/

http://vnexpress.net/Vietnam/Oto-Xe-may/2006/01/3B9E5E96/

Hạng B1
20/12/05
71
0
0
53

Thứ nhất, là do sự kém hiểu biết của người tiêu dùng VN (gắn 1 SP với 1 thương hiệu, ô tô thì toyota, xe máy thì Honda), người tiêu dùng VN lại ít có thông tin và có rất ít lựa chọn.

Thực sự người tiêu dùng hiện nay rất rành về xe rồi, vì hiện nay muốn mua xe nào thì người ta cần nghiên cứu nhiều lắm, chứ không phải thấy là mua. biết bao nhiêu tạp chí ôtô xe máy bán rất chạy vì người ta đều quan tâm đến chiếc xe mình mơ ước.

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Thứ nhất, là do sự kém hiểu biết của người tiêu dùng VN (gắn 1 SP với 1 thương hiệu, ô tô thì toyota, xe máy thì Honda), người tiêu dùng VN lại ít có thông tin và có rất ít lựa chọn.

Thực sự người tiêu dùng hiện nay rất rành về xe rồi, vì hiện nay muốn mua xe nào thì người ta cần nghiên cứu nhiều lắm, chứ không phải thấy là mua. biết bao nhiêu tạp chí ôtô xe máy bán rất chạy vì người ta đều quan tâm đến chiếc xe mình mơ ước.
Bác nói rất đúng, thanks bác nhìu nhìu...
Nói người đã kiếm được tiền mua ô tô là kém hiểu biết thì đúng là...pó tay.:D

Hạng B1
20/12/05
71
0
0
53

Thứ hai, phải thừa nhận rằng Innova là lựa chọn SP phù hợp của Toy, phần lớn người TD VN cần cái gì ở 1 chiếc xe? đó là nó có 4 bánh, có vô lăng, có máy lạnh, và nhất là tên nó là TOYOTA, nhiều người, thậm chí đã lái xe lâu năm ở VN hầu như chẳng quan tâm đến túi khí, phanh ABS, số tự động, tiêu chuẩn khí thải Euro III/IV (một số lại còn cho là nhược điểm!!!) - em còn nghe có bác ở OS nói là: em chẳng cần túi khí làm giề...choáng.

INNOVA G có AIRBAG, mà đa số người ta mua toàn là INNOVA G, bữa giờ không thấy INNOVA J.

Hạng C
23/9/04
565
4
18
56
Interstate Highway

Trích đoạn: mienhinh

Thế theo bác cứ có đủ tiền mua ô tô là có hiểu biết à? Nếu bác nghĩ thế thì bó toàn thân chấm cơm luôn.

Hạng C
23/9/04
565
4
18
56
Interstate Highway

Thứ hai, phải thừa nhận rằng Innova là lựa chọn SP phù hợp của Toy, phần lớn người TD VN cần cái gì ở 1 chiếc xe? đó là nó có 4 bánh, có vô lăng, có máy lạnh, và nhất là tên nó là TOYOTA, nhiều người, thậm chí đã lái xe lâu năm ở VN hầu như chẳng quan tâm đến túi khí, phanh ABS, số tự động, tiêu chuẩn khí thải Euro III/IV (một số lại còn cho là nhược điểm!!!) - em còn nghe có bác ở OS nói là: em chẳng cần túi khí làm giề...choáng.

INNOVA G có AIRBAG, mà đa số người ta mua toàn là INNOVA G, bữa giờ không thấy INNOVA J.
Bác đọc lại cho kỹ nhé, có chỗ nào tôi nói là Innova không có túi khí không? Hay là bác đang cố tình câu bài để quảng cáo đâY?

Hạng B1
20/12/05
71
0
0
53

Trích đoạn: 2snguyen

Trích đoạn: mienhinh

Thế theo bác cứ có đủ tiền mua ô tô là có hiểu biết à? Nếu bác nghĩ thế thì bó toàn thân chấm cơm luôn.

mua chiếc xe mấy chục ngàn chứ mua chai nước đâu mà không quan tâm. mà mua chai nước suối người ta còn lựa Lavie hay Aqua chứ đâu cólựa ẩu được.

Hạng B1
20/12/05
71
0
0
53

Phải thừa nhận là Innova xấu thật và nhất là nó còn bị cắt hết mấy cái option tối thiểu nữa chứ. Thế nhưng mà Innova sẽ vẫn bán được ở VN và Toy sẽ lại tiếp tục kiếm được tiền bán lúa, bán heo của dân Việt. vì sao vậy?

chổ này nè pác ạ - tui quảng cáo cái gì cho tui

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.