Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
20/1/06
36
2
0
RE: Chưa có thông tin test Innova: Lạ nhỉ?!

Trích đoạn: quangoto

Trích đoạn: innova

Bác Innova trích dẫn như thế thì hình như không thỏa đáng. Ý em là Innova mà Euro II thì không phải là "Dự án Toàn cầu", "Chất lượng toàn cầu (Global Quality)" như quảng cáo. Còn nói ở VN cho phép Euro II thì là chuyện ở VN.

Pác xem kỹ xem, giả sử nếu Toyota nhập máy theo tiêu chuẩn EURO 4 thì nhiên liệu có phù hợp ở Việt Nam không, trong khi chính phủ yêu cầu 1/7/2006 thì buộc phải nhập động cơ EURO 2, giá 2 tiêu chuẩn này có thể khác nhau vì nếu muốn tiêu chuẩn EURO 4 thì phải lắp thêm một bộ phận giảm khí thải nữa - mắc hơn.
tức là theo bác thì cái được gọi là "dự án toàn cầu", "chất lượng toàn cầu" của nhà các bác được áp dụng ở mỗi nơi một khác à? ở VN thì theo TCVN, ở châu ÂU thì theo EURO....
cái toàn cầu này hay thật đấy
thành công của to trên toàn TG nói chung và tại vn nói riêng là ko thể phủ nhận. Nhưng to là xe bình dân, en IN nhà bác thì cũng được đấy, nhưng nhà bác lấy em ra mà so, rồi nói cạnh tranh với GRAN thì đúng là đáng cười quá. Bác đã cung cấp cho ae ta một cái nhìn khác về IN. Nhưng dù sao, cóc vẫn là cóc, ít tiền thì đi tạm.
Không cạnh tranh vì không cùng loại , gran cao cấp hơn ,nhưng nó cũng làm những ông định mua gran phải tính toán lại , và bọn mitsu chắc cũng chẳng vui sướng gì khi IN xuất hiện , nhưng dù là mít hay to thì tiền vẫn chạy về nhật các bạn nhể

Hạng B1
20/12/05
71
0
0
53

Hình như hồi tháng 7/2005 tớ có đi coi xe Mit Grandis và nghe dealer nói là xe này mua bản quyền của Siena, không biết có đúng không vì người nói thông tin này là một chủ Đại lý.

Hạng D

Chủ đề này bác nào test Innova rồi cho ý kiến mà còn thấy ít hơn mấy bác tranh luận gay gắt wá...tết rồi, vui vẻ đi các bác ơi, mỗi người mỗi wan điểm mà...:D

Hạng C
22/8/05
587
0
0

làm gì có chuyện mua bản quyền Siena cơ chứ,nhầm to rồi
xe Grandis là do nhà thiết kế Oliver Boulay người Pháp vẽ ra,ông này trước làm cho Mers,giờ là trưởng thiết kế của Mitsu

PS:tôi ủng hộ ý kiến của bác NCKH,bác mienhinh nên edit lại bài viết của mình cho lịch sự;)

Tập Lái
20/1/06
36
2
0

Có thông tin này để các đồng chí tham khảo nhé ( nghe buôn dưa thôi , % tin được bao nhiêu tùy bạn )
Hôm To tổ chức đánh giá xe IN với các đối thủ , có đem 1 con gran , 1 con everret lên nhà máy để chạy thử với IN
Tổng GD của to chạy xong , và kết luận là về chất lượng thì gran là nhất ( không đề cập đến giá cả nhé )
P/S : nhưng có nhiều đồng chí phát biểu ý kiến ngô nghê không chịu được , không cãi nhau thì tức , mà cãi nhau thì mình chả được lợi thêm đồng chó nào cả

Hạng B1
20/12/05
71
0
0
53

Anh em bàn luận Inova kém so với Grandis là đúng (Theo tôi vì nếu bằng chất lượng với Grand thì giá phải 45-50K)

Pác nói vậy là sai :
Thứ I : thương hiệu Toyota cao hơn Mitsubishi (tại Việt Nam và trên thế giới)
Thứ II : Giá trị bán lại của Toyota cao hơn Mitsubishi
Thứ III : Nếu Innova trang bị máy 2.4, DVD, số tự động - tớ nghĩ là cỡ 5000 - 10000 là cùng.

nên giá trị thực của Mitsubishi Grandis cỡ khoảng 35000 - 37000 là cùng

Hạng C
22/8/05
587
0
0

bác nên xem lại kiến thức về xe cộ của mình đi
các bác khác (Kurt,...)vaf cả tui nữa cũng phân tích nhiều rồi thế mà bác còn nói thế
không đúng đâu

Hạng B1
20/12/05
71
0
0
53

Tất nhiên là Mit Grandis máy 2.4 thì chạy bốc hơn Inno 2.0 nhưng mà giá Grandis thi cao quá, nên giảm giá thì hay hơn.

Mọi người đều có lợi cả

Hạng C
23/9/04
565
4
18
56
Interstate Highway

Thôi nào các bác, quay lại cái xe đi mà.

Phải thừa nhận là Innova xấu thật và nhất là nó còn bị cắt hết mấy cái option tối thiểu nữa chứ. Thế nhưng mà Innova sẽ vẫn bán được ở VN và Toy sẽ lại tiếp tục kiếm được tiền bán lúa, bán heo của dân Việt. vì sao vậy?

Thứ nhất, là do sự kém hiểu biết của người tiêu dùng VN (gắn 1 SP với 1 thương hiệu, ô tô thì toyota, xe máy thì Honda), người tiêu dùng VN lại ít có thông tin và có rất ít lựa chọn.

Thứ hai, phải thừa nhận rằng Innova là lựa chọn SP phù hợp của Toy, phần lớn người TD VN cần cái gì ở 1 chiếc xe? đó là nó có 4 bánh, có vô lăng, có máy lạnh, và nhất là tên nó là TOYOTA, nhiều người, thậm chí đã lái xe lâu năm ở VN hầu như chẳng quan tâm đến túi khí, phanh ABS, số tự động, tiêu chuẩn khí thải Euro III/IV (một số lại còn cho là nhược điểm!!!) - em còn nghe có bác ở OS nói là: em chẳng cần túi khí làm giề...choáng.

Thứ ba, mức giá Toy đưa ra cho Innova là rất phù hợp để bán được hàng, không nên so Inno với Grandis, vì rõ ràng với 1 chiếc xe hơi thì Inno không bằng Grandi, Everest và thậm chí còn kém Premacy nhưng nếu nhìn dưới góc độ 1 SP để kiếm lời thì Inno rõ ràng là hơn vì nó nhắm tới số đông những người mua ô tô có khả năng chi trả 20-30k.

....

Túm lại chẳng nên trách Toy và cả các bác đang làm cho Toy nếu họ lên tiếng bảo vệ Toy khi mà chúng ta, những người mua xe hơi, hầu như có rất ít lựa chọn. thậm chí về một góc độ nào đó phải cảm ơn Toy vì có thêm Inno (dù nó cũng chẳng phải là tử tế gì). Ở một góc độ nào đó, thị trường ô tô VN vẫn mang tính chất độc quyền, áp đặt và không phải là 1 thị trường hoàn hảo, bản thân các công ty ô -tô thì không bao giờ tự phải tử tế cả, họ chỉ trở nên tử tế khi bị buộc phải như vậy. Kết cục là bà con phải lo mà chung sống với lũ thôi.

Status
Không mở trả lời sau này.