Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
15/7/05
69
0
0
RE: Chưa có thông tin test Innova: Lạ nhỉ?!

Trích đoạn: mienhinh

@hard
Ngay cả BMW và Mec lắp ở VN cũng không đủ tiêu chuẩn bán sang châu Âu bác ạ.
điều này có lẽ hơi cảm tính
bác thử bảo vệ quan điểm của bác bằng các lý lẽ xem nào:D

Tập Lái
20/1/06
36
2
0

Trích đoạn: Kurt Cobain

số xe bán ra chỉ có thể nói lên thị hiếu mà thôi
Cái mà To quan tâm là lợi nhuận , cái nào có lãi nhiều là làm , cho nên số xe bán được là thể hiện lợi nhuận , còn nếu biết là xe lởm nhưng vẫn cắm đầu vào mua để rồi bảo là bị lừa thì dân Việt ta phải xem lại mình

Hạng B1
20/12/05
71
0
0
53

Bác Innova trích dẫn như thế thì hình như không thỏa đáng. Ý em là Innova mà Euro II thì không phải là "Dự án Toàn cầu", "Chất lượng toàn cầu (Global Quality)" như quảng cáo. Còn nói ở VN cho phép Euro II thì là chuyện ở VN.

Pác xem kỹ xem, giả sử nếu Toyota nhập máy theo tiêu chuẩn EURO 4 thì nhiên liệu có phù hợp ở Việt Nam không, trong khi chính phủ yêu cầu 1/7/2006 thì buộc phải nhập động cơ EURO 2, giá 2 tiêu chuẩn này có thể khác nhau vì nếu muốn tiêu chuẩn EURO 4 thì phải lắp thêm một bộ phận giảm khí thải nữa - mắc hơn.

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

số xe bán ra chỉ có thể nói lên thị hiếu mà thôi
Kết luận này mới là cảm tính, vậy người VN thích xe máy Honda, tivi Sony, máy ảnh Nikon, xe đạp mini Nhật.....chỉ là THỊ HIẾU hay sao? chứ không phải đó đều là sản phẩm của những hãng nổi tiếng trên thế giới!!!

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

số xe bán ra không nói lên điều gì
trước đây xe Zace luôn dẫn đầu về số xe bán ra nhưng qua những nhận xét của các bác trên này thì nó đâu phải là chiếc xe số 1 đâu
xe inno này tôi thấy ngoài đường rồi,đúng là như xe cóc trên Lạng sơn

Chịu bác, vậy theo bác thì xe càng lởm bán càng nhiều!!!Lẽ ra cần phải nghĩ là To sx nhiều loại xe thi AE mình mới có cơ hội cưỡi xe To, chứ nếu nó chỉ sx mõi Lexus thì chắc nhiều người trong AE không có điều kiện nhận xét về To!:D
Inova mà bác bảo là cóc![8|], bác chỉ chỗ để em bắt con cóc này về em chở cả nhà em chơi Tết, rùi thăm bác lun thể.

Hạng B2
26/12/05
132
11
18
51
Hà Nội

nói gì thì nói, chê hay khen thì quả này INNOVA đã thắng chắc rồi.
Bước đầu đã gây được sự chú ý của nhiều người và cái tên innova nghiễm nhiên đọc thấy quen thuộc.
Nhưng mình vãn thích cách làm PR của Ford hơn vì họ không bao giờ gây phản cảm bằng những lời nói hạ thấp chất lượng, uy tín ... của đối thủ cạnh tranh.

Hạng B1
15/7/05
69
0
0

thế ông mienhinh không giải thích bảo vệ quan điểm về xe bim,mers à
thường thì mấy ông hãng bao giờ cũng khẳng định xe của mình có chất lượng ngang bằng với xe ở nước ngoài(chuyện-là hãng thì phải phát biểu như thế chứ)
bây giờ được ông hãng toy này phát biểu"đến mers hay bim ở VN thì cũng không đạt tiêu chuẩn"
khác nào ông tự nhận xe toy LD của ông chất lượng chỉ đạt TCVN mà thôi:D
đây là tự một ông hãng toy nói ra đấy nhé

Last edited by a moderator:
Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Bác cươngHN tìm đâu ra mấy cái hình độc vậy, hèn chi bà con cứ hè nhau mua hàng Tộ .Sáng nay tui chạy xẹt qua To Đông SG định nhìn xem con Innova nhưng mà nó nói là không còn hàng (?) mấy bác à, phải qua tết xe mới về tiếp . Chẳng lẽ cháy hàng đến thế sao[8|]

VIP
22/5/05
1.145
2
38
Hà Nội.

Trích đoạn: innova

Bác Innova trích dẫn như thế thì hình như không thỏa đáng. Ý em là Innova mà Euro II thì không phải là "Dự án Toàn cầu", "Chất lượng toàn cầu (Global Quality)" như quảng cáo. Còn nói ở VN cho phép Euro II thì là chuyện ở VN.

Pác xem kỹ xem, giả sử nếu Toyota nhập máy theo tiêu chuẩn EURO 4 thì nhiên liệu có phù hợp ở Việt Nam không, trong khi chính phủ yêu cầu 1/7/2006 thì buộc phải nhập động cơ EURO 2, giá 2 tiêu chuẩn này có thể khác nhau vì nếu muốn tiêu chuẩn EURO 4 thì phải lắp thêm một bộ phận giảm khí thải nữa - mắc hơn.
tức là theo bác thì cái được gọi là "dự án toàn cầu", "chất lượng toàn cầu" của nhà các bác được áp dụng ở mỗi nơi một khác à? ở VN thì theo TCVN, ở châu ÂU thì theo EURO....
cái toàn cầu này hay thật đấy
thành công của to trên toàn TG nói chung và tại vn nói riêng là ko thể phủ nhận. Nhưng to là xe bình dân, en IN nhà bác thì cũng được đấy, nhưng nhà bác lấy em ra mà so, rồi nói cạnh tranh với GRAN thì đúng là đáng cười quá. Bác đã cung cấp cho ae ta một cái nhìn khác về IN. Nhưng dù sao, cóc vẫn là cóc, ít tiền thì đi tạm.

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Trích đoạn: quangoto

thành công của to trên toàn TG nói chung và tại vn nói riêng là ko thể phủ nhận. Nhưng to là xe bình dân, en IN nhà bác thì cũng được đấy, nhưng nhà bác lấy em ra mà so, rồi nói cạnh tranh với GRAN thì đúng là đáng cười quá. Bác đã cung cấp cho ae ta một cái nhìn khác về IN. Nhưng dù sao, cóc vẫn là cóc, ít tiền thì đi tạm.
Vậy là bác chưa biết, tuy là cùng một sản phẩm, nhưng mỗi khu vực khác nhau thì nhà sx cũng phải thay đổi 1 ít cho phù hợp.Ví dụ cùng là Lacetti, ở châu Âu là Chevrolet Optra....
Còn bác nói In là cóc so với Grandis, vậy Grandis so với To Sienna thì là con gì đây, chắc là....ruồi à !
To thì cũng bình dân, nhưng Camry 3.0 và Prado cũng là mơ ước của nhiều người đấy chứ !

Status
Không mở trả lời sau này.