Lộc Phát
2/9/17
1.375
21.643
113
35
Anh nào có bài thuốc nào hay cho e với.
Trước e khám bên khu công nghiệp tân bình ông bác sĩ cho bài thuốc uống đỡ được vài năm giờ bị lại, mất thông tin của ông bác sĩ rồi
:(

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Ko có.
Chỉ có chút kinh nghiệm.
Nhẹ thì thể dục đều giữ vệ sinh mũi.
Nặng thì vô TMH ĐHYD súc xoang...ổn định lâu dài.

Hạng D
29/10/07
2.005
9.356
113
HCM
www.bsdinsight.com
Anh nào có bài thuốc nào hay cho e với.
Trước e khám bên khu công nghiệp tân bình ông bác sĩ cho bài thuốc uống đỡ được vài năm giờ bị lại, mất thông tin của ông bác sĩ rồi
:(

moá nó cái bênh này, em bị dính mà rất nhiều người VN bị dính vì không khí kém quá. Nó làm mình làm việc không tốt từ ngày này qua ngày khác. Hiệu quả kém đi rất nhiều.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
moá nó cái bênh này, em bị dính mà rất nhiều người VN bị dính vì không khí kém quá. Nó làm mình làm việc không tốt từ ngày này qua ngày khác. Hiệu quả kém đi rất nhiều.
Nguy hiểm của ô nhiễm ko khí ko chỉ với xoang mũi. Thấy phụ nữ, người ko hút thuốc k phổi, tỉ lệ k phổi cao hơn cả k gan...như vậy đủ hiểu chất lượng ko khí rồi.

Hạng B2
23/7/07
280
17.519
93
Thủ Dầu 1, Bình Dương
Mình thì ở nhà bị dị ứng phấn hoa(tên nó là vậy), ngứa mũi và chảy nước mãi, thậm chí chuyển sang ho. Đợt trước có hỏi mấy anh về thuốc Đông y mà các anh CNL la quá chừng nên em nghiên cứu cái khác và rất khả quan. Chứ đêm ngủ ko được vì nghẹt mũi. Ngồi hỉ mũi liên tục... huhu
CÁCH TRỊ DỊ ỨNG PHẤN HOA BẰNG GIA VỊ ĐỨC HOẶC CUMMINS OIL CAPSULE
- Đây là những lọ gia vị. Bán trong chợ ở Đức(Ger). Mình không biết ở VN có bán không, mấy anh có thể ship ở nước ngoài về.
- Cách uống. Mỗi loại lấy ra 1 chút xíu cỡ đầu mũi dao thôi hoặc đầu đũa trộn 3 loại với nhau uống ực 1 cái cho hết rồi xúc miệng vì nó hơi hôi mùi cari...hahaha :D
- 1 ngày 2-3 lần nhưng 1 lần cũng ko sao vì em áp dụng rồi. Bài thuốc này cực kì hiệu nghiệm. :rolleyes:
TIẾNG ANH: Kreuzkuemmel: Cummins nhưng thêm gì đó nữa khác chút vẫn cùng dòng Cummins, Muskanuss là Nutmeg, Korriander là Corriander
TIẾNG VIỆT : hủ trái Kreuzkuemel = bột thì là Ai Cập. Muskanuss = bột nhục đậu khấu. Korriander = Bột ngò
*** Hoặc uống loại viên black cumin oil capsule
Chữa Viêm xoang bằng đông y

Attachments

Hạng D
22/12/09
3.139
18.315
113
Thái Bình
Tìm lá cây cứt lợn tía giã ra lọc lấy nước, trồng cây chuối rồi nhỏ vào lỗ mũi, cay sặc sụa luôn

Không hết thì làm như mấy anh bên trên

Em xin hết phần chia sẻ

Hạng B2
23/7/07
280
17.519
93
Thủ Dầu 1, Bình Dương
Hoặc các anh có thể tăng sức đề kháng bằng nước ép chống dị ứng
2 trái táo(apple)
1 củ cà rốt
1/2 -1 củ dền (beet)
1 nhánh gừng nhỏ
Nước này sẽ tăng sức đề kháng và uống 1 thời gian dị ứng sẽ mất. Một thời gian thì tùy, bạn có thể uống 1 tháng, 2 tháng, hay 10 ngày, nửa tháng tùy vào bệnh nặng hay nhẹ, uống có bớt không.
Ai không dị ứng uống cho khỏe cũng chẳng sao.:)