Hạng C
17/7/11
740
838
93
nếu e nhớ ko nhầm thì bác có thể bị bắn khúc trường cao đẳng mỹ tho (cuối con lươn của đoạn cầu bến chùa), đoạn này gần cái chợ nên 50km/h, vừa qua đoạn này là tới trạm dừng chân Mekong, chạy tiếp đến là đường rẽ vô cao tốc

Last edited by a moderator:
Hạng D
19/2/10
1.997
5.122
113
maihuuluong nói:
Em vừa mới bị dính quả 60/50 sáng nay ở Tiền Giang. Nhưng em không phục cho lắm, định khiếu nại, mấy bác tư vấn xem khả năng thắng là bao nhiêu %. Tình huống như thế này:
Em đi từ Bến Tre lên SG và bị dừng xe ở chỗ trước trạm dừng chân Mekong, không biết chính xác bị bắn chỗ nào, em nghe anh CSGT nói là ngay cầu gì đó không rõ. Biên bản ghi 60/50, rơi vào khung phạt từ 10-20 km/h. (Có thể 5-10 được không mấy bác ?)
1. Từ Bến Tre qua đến đó không hề có biển báo khu vực đông dân cư.
2. Ngay dốc cầu đoạn qua khỏi ngã 3 Trung Lương vài trăm mét có biển hết khu dân cư và hướng dẫn tốc độ cho phép 80 km/h (Em nghi là mình bị bắn chỗ này, nếu quả thật vậy thì bỉ ổi thật, vì trước đó là đèn đỏ và em chỉ vừa mới tăng tốc khi thấy cái bảng đó thôi)
3. Phía bên kia cầu Rạch Miễu theo hướng em đi chỉ có duy nhất bảng giới hạn 60 km/h (trước đó là 80km/h)

Mấy bác xem căn cứ vào cái số 1 em có thể khiếu nại CSGT được không? Vì nếu đi từ hướng Bến Tre qua thì làm sao biết được là mình đã vào khu dân cư ?
Nhờ mấy cao thủ tư vấn giúp em
Bác qua cầu BẾN CHÙA thì mới hết khu dân cư,khi ấy bác gặp biển thông báo cho phép tốc độ của mỗi loại xe chạy tối đa,vậy là bác bị đo tốc độ trong nội thị của thành phố MỸ THO rồi,lỗi này của bác khiếu nại tốn thời gian mà thôi chẳng được gì.rút kinh nghiệm vậy

Hạng F
22/2/08
9.511
12.746
113
Bác chịu khó kiểm tra lại từ cầu Rạch Miễu lên cầu Bến chùa có biển báo khu vực đô thị nào không rồi hãy tính tiếp, có thể có biển báo mà bác không nhìn thấy.

LP
Hạng B2
15/9/09
260
31
28
56
maihuuluong nói:
Vấn đề em không thuyết phục được em ở đây là không hề có biển báo hiệu khu dân cư hay biển giới hạn tốc độ nào từ phía bên kia cầu Rạch Miễu (60km/h) đến vị trí em bị bắn

Trên cầu RM cho phép chạy 60. Xuống dốc cầu RM hướng Bến Tre qua Tiền Giang có bảng giới hạn tốc độ 40. Sau bảng này thì không có bảng hết giới hạn mà cũng không có bảng mới hạn chế tốc độ 50 hoặc bảng báo hiệu khu dân cư (trước đây thì có tại chân cầu K120 nhưng từ khi sửa cầu thì không thấy cắm chổ nào nữa) cho đến khi Bác gặp bảng giới hạn tốc độ 80 và hết khu dân cư trước chân cầu Bến chùa. Em đi đoạn này cũng thắc mắc hoài như Bác chủ.
Cho nên cá nhân Em nghĩ Bác chủ có thể kiện vì "không có Bảng báo".
Về vị trí bị shot thì Bác chủ có thể dính tại 1 trong 2 điểm sau:
- Khúc vừa xuống hết dốc cầu RM (Cầu K1200 cho đến ngã 3 đèn giao thông đầu tiên.
- Khúc ngã 3 đèn giao thông sau ngã 3 trung lương (rẽ phải về Gò công) cho đến chân cầu Bến chùa (trước bảng hết khu dân cư)

Hạng D
31/3/10
1.003
417
83
Ủa!? Em bị 61/50 ở Trảng Bom nộp phạt hết 1tr mà. Chắc bác hối lộ xxx rồi!
audible nói:
Bửa em đi Phan Thiết 62\50 hết 800$

Hạng D
27/6/10
1.547
2.327
113
37
LP nói:
maihuuluong nói:
Vấn đề em không thuyết phục được em ở đây là không hề có biển báo hiệu khu dân cư hay biển giới hạn tốc độ nào từ phía bên kia cầu Rạch Miễu (60km/h) đến vị trí em bị bắn

Trên cầu RM cho phép chạy 60. Xuống dốc cầu RM hướng Bến Tre qua Tiền Giang có bảng giới hạn tốc độ 40. Sau bảng này thì không có bảng hết giới hạn mà cũng không có bảng mới hạn chế tốc độ 50 hoặc bảng báo hiệu khu dân cư (trước đây thì có tại chân cầu K120 nhưng từ khi sửa cầu thì không thấy cắm chổ nào nữa) cho đến khi Bác gặp bảng giới hạn tốc độ 80 và hết khu dân cư trước chân cầu Bến chùa. Em đi đoạn này cũng thắc mắc hoài như Bác chủ.
Cho nên cá nhân Em nghĩ Bác chủ có thể kiện vì "không có Bảng báo".
Về vị trí bị shot thì Bác chủ có thể dính tại 1 trong 2 điểm sau:
- Khúc vừa xuống hết dốc cầu RM (Cầu K1200 cho đến ngã 3 đèn giao thông đầu tiên.
- Khúc ngã 3 đèn giao thông sau ngã 3 trung lương (rẽ phải về Gò công) cho đến chân cầu Bến chùa (trước bảng hết khu dân cư)
Hoàn toàn đồng ý với bác. Em sẽ kiện với lý do là không có biển báo. Chí ít là để cho họ cắm biển báo vào thôi

Tập Lái
2/12/09
12
3
3
TPHCM
Bác nói đúng đó, qua cầu Rạch Miễu đúng là vô TP Mỹ Tho, nhưng thực tế không có bảng nào thông báo là TP Mỹ Tho. Bác khiếu nại đi, nhưng bác phải đi 1 vòng nữa xem từ cầu có treo bảng bổ sung chưa nhé. Nếu chưa thì bác khiếu nại đi.

Còn 1 chỗ các bác cần lưu ý nhé: ngã 4 Lương Phú (Tiền Giang) đi từ Cao tốc quẹo trái ra ngã 4 Lương Phú. Đoạn đường này cho phép 80km/h. Nhưng ra đến ngã 4 Lương Phú quẹo phải về Mỹ Tho là 60km/h (vì đi từ TPHCM về bằng QL1 thì đến đây có bảng 60km/ trước ngã 4. Nếu bị bắn tốc độ (đoạn QL1) bác phải nói là bác từ đi Cao tốc ra không có bảng thông báo 60km/h nhé

Tập Lái
2/12/09
12
3
3
TPHCM
Cuối tuần này mình xuất phát từ Sài Gòn đi Buôn Mê Thuộc, các bác nào biết đường đẹp xin chỉ dẫn. Nghe nói đường QL14 tệ quá. Còn đi ra Nha Trang rồi lên đèo Phương Hòang thì xa quá.Mình đi con Carnival/KIA. Thanks các bác trước nhé

Hạng D
17/12/10
1.083
9
38
Saigon
Đầu Bạc nói:
Ủa!? Em bị 61/50 ở Trảng Bom nộp phạt hết 1tr mà. Chắc bác hối lộ xxx rồi!
audible nói:
Bửa em đi Phan Thiết 62\50 hết 800$
Chính xác là 800$ Bác ah, xxxxx giữ cavet xe và hẹn 10 ngày lên lấy giấy phạt, đến ngày em đến lấy xxxx đưa giấy phạt và bảo em đi qua quán cafe bên đường đóng phạt rồi trở lại lấy giấy tờ xe, kakaka hay xxxx nhìn mặt em thấy dể thương nên bớt 2 xi