Hạng C
2/6/07
900
459
63
40
hành tinh
bác chủ chạy lane giữa hay lane ngoài cùng sát con luơn? Theo em bit là lane ngoài cùng cho chạy 60, còn lane giữa chỉ 50 thôi!

Hạng D
27/6/10
1.547
2.327
113
37
viktor nói:
F1racer nói:
Nếu CSGT bắn tốc độ và lập biên bản như bác nói thì là đúng theo luật.
<span style=""color: #ff0000;"">Bác chưa hài lòng về việc bị bắn tốc độ, bác có quyền yêu cầu được xem hình ảnh vi phạm</span>.
Cái này là quyền của bác và CSGT có trách nhiệm cung cấp hình ảnh trước khi lập BB.
Nếu đã lập BB, khi ra quyết định xử phạt, bác vẫn có quyền xem hình ảnh, nếu không được cung cấp hình ảnh đầy đủ thì bác có thể tiến hành các thủ tục khiếu nại cũng như kiện đến các cấp cao hơn.

F1 nói đúng, sao bác chủ không lắng nghe???

1. Bác chưa biết là bắn đúng hay sai - tại sao lại khiếu nại!!!???

2. Chưa bểt bắn ở đâu - tại sao lại nói thiếu bảng???

3. Tốt nhất vẫn là đề nghị xem hình ảnh vi phạm. Kiểm tra lại hiện trường. Thắc mắc, khiếu nại sau.

4. Nếu có hình ảnh (đối chiếu với nhà dân trong hình - bác có biết là có bảng hay không), khả năng bác sẽ thua.
Nếu xxx không bắn (tức là không có hình ảnh), chỉ "hù" là đã bắn, bác sẽ thắng.

5. Nếu có hình ảnh, em dự là bác thua. Hôm trước mới qua ngã tư khoảng 200m, em dính ngay 75/50. Đi xe phân khối lớn thì khổ lắm!!!:D
Sao bác cũng không lắng nghe em ?
1. Họ bắn là đúng và ghi cái biên bản là đúng nên em không khiếu nại lúc đó, và cũng đang vội (đi làm) nên em không có gì khiếu nại lúc đó. Có điều với hành vi đó (ghi trong biên bản) thì theo em là em không có tội, nên em sẽ khiếu nại sau
2. Trong suốt đoạn đường em đi qua không có bảng khu dân cư, em đi đường này rất nhiều lần nên không thể bỏ sót bảng được
3. Khi họ bắn chắc chắn sẽ có bằng chứng, không phải hù, nên em cũng ko cần yêu cầu xem liền
4 và 5. Em không thắc mắc về chuyện họ bắn đúng hay sai, theo em chắc chắn đúng vì em chạy rất hay xem công tơ mét và em chạy đúng 60 km/h. Em chỉ thắc mắc và muốn khiếu nại cái số 2 thôi

Tập Lái
11/8/11
26
0
6
Bác bị bắn ngay khúc cây xăng (từ bùng binh ngả 3 trung lương lên đèn xanh đèn đỏ nhe bác )khi nào bác wa khỏi cây xăng khoãng 200m mới có bản quy đinh tốc độ 80 ah...rất nhiều người bị bắn ngay đoạn này rồi ah...khiếu nại củng như kg nhe bác...

Hạng D
27/6/10
1.547
2.327
113
37
online_chi_la_ao nói:
Bác bị bắn ngay khúc cây xăng (từ bùng binh ngả 3 trung lương lên đèn xanh đèn đỏ nhe bác )khi nào bác wa khỏi cây xăng khoãng 200m mới có bản quy đinh tốc độ 80 ah...rất nhiều người bị bắn ngay đoạn này rồi ah...khiếu nại củng như kg nhe bác...
Nhưng trước đó đâu có chỗ nào quy định 50 LOL

Tập Lái
11/8/11
26
0
6
Bác chủ nói đi đoạn này rất nhiều lần, vậy bác cho em hỏi khi hết cầu rạch miểu bác có biết tốc độ quy đinh là bao nhiêu kg ạh và đoạn đường đó có đc gọi là khu đông dân cư chưa vậy bác...

LP
Hạng B2
15/9/09
260
31
28
56
Ai thường đi thì đều 'hiểu ngầm' đoạn từ cầu Rạch miễu đến cầu Bến chùa là nội thành Mỹ Tho. Trong đoạn này lỡ chạy hơn 50 thì bị shot là dính. Bác chủ không có ý khiếu nại vụ này.
Cái Bác ý muốn khiếu nại là đoạn này chẳng có 1 cái biển báo nào cho tài xế biết là khu dân cư hoặc hạn chế tốc độ. Nếu cứ như vậy thì dù có chạy đúng theo biển báo thì vẫn bị dính vì thực tế có biển báo đâu mà biết.
Tương tự đoạn dẫn từ cao tốc đến ngã tư Lương Phú rẽ phải về Trạm dừng chân Mê Kông/Cháo mắt heo.. chẳng có biển báo 60 nào (biển này cắm ở đầu ngã tư bên quốc lộ 1A). Nếu chạy trên 60 mà bị shot thì cũng sẽ.. tức y như bác chủ.
Về phạt tốc độ nếu bị 60/50 thì sẽ bị áp vô khung 10-20km (800.000 - 1.200.000đ = 1.000.000đ) chứ không áp theo khung 5-10km đâu nhe mấy Bác.

Hạng D
2/10/10
1.081
41
48
KHiếu nại ko ăn thua. Nhất là xxx TG. Bác chủ suy nghĩ thật kỹ nha.

Hạng D
27/6/10
1.547
2.327
113
37
online_chi_la_ao nói:
Bác chủ nói đi đoạn này rất nhiều lần, vậy bác cho em hỏi khi hết cầu rạch miểu bác có biết tốc độ quy đinh là bao nhiêu kg ạh và đoạn đường đó có đc gọi là khu đông dân cư chưa vậy bác...
Nói như bác chỗ nào có đông người thì là khu vực đông dân cư và phải chạy duới 50 km/h à ?

Hạng B1
23/2/09
64
13
8
Em đảm bảo là bác bị chơi rồi, vì nội đô Mỹ tho quy định 50 không phải xxx chỗ Mekong resst stop bắt, mà chỗ đó là xxx Châu thành hoặc thuộc phòng csgt. Chỗ đó chỉ bắt xe biển 60 qua cầu Chùa thôi