Hạng D
19/6/12
1.439
6.615
113
Thoi. Em nghi dong phat di roi lay giay to cho nhanh. Bac trinh bay thi se duoc ah nhung mat thoi gian. Bac hieu giao thong vn nhu the nao ma. Nhieu luc giua giao thong cong chanh va xxx khong co lam viec voi nhau. Cho nen lai xe kho lam ah

Hạng C
2/6/07
900
459
63
40
hành tinh
ý bác chủ muốn hỏi là bị bắn 60/50km/h, tại sao ko đưa khung phạt 5-10km/h mà phạt từ 10-20 km/h.

Hạng C
1/5/12
715
21
0
42
Em chuẩn bị đi Bến Tre nghe tin này chắc em phải căng mắt nhìn biển báo

Hạng C
14/4/11
519
578
93
congtu_love nói:
ý bác chủ muốn hỏi là bị bắn 60/50km/h, tại sao ko đưa khung phạt 5-10km/h mà phạt từ 10-20 km/h.

bác lưu ý chổ này nha
HÀNH VI VI PHẠM HÀNH CHÍNH, HÌNH THỨC VÀ MỨC XỬ PHẠT
Mục 1. VI PHẠM QUY TẮC GIAO THÔNG ĐƯỜNG BỘ
Điều 8. Xử phạt người điều khiển, người ngồi trên xe ô tô và các loại xe tương tự ô tô vi phạm quy tắc giao thông đường bộ

2. Phạt tiền từ 300.000 đồng đến 500.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:
........
c) Điều khiển xe chạy quá tốc độ quy định từ <span style=""color: #ff0000;"">05 km/h đến dưới 10 km/h;</span>

4. Phạt tiền từ 800.000 đồng đến 1.200.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:
........
c) Điều khiển xe chạy quá tốc độ quy định từ <span style=""color: #ff0000;"">10 km/h đến 20 km/h;</span>

<span style=""color: #ff0000;"">
</span>

Hạng D
28/7/08
2.284
3.716
113
F1racer nói:
Nếu CSGT bắn tốc độ và lập biên bản như bác nói thì là đúng theo luật.
<span style=""color: #ff0000;"">Bác chưa hài lòng về việc bị bắn tốc độ, bác có quyền yêu cầu được xem hình ảnh vi phạm</span>.
Cái này là quyền của bác và CSGT có trách nhiệm cung cấp hình ảnh trước khi lập BB.
Nếu đã lập BB, khi ra quyết định xử phạt, bác vẫn có quyền xem hình ảnh, nếu không được cung cấp hình ảnh đầy đủ thì bác có thể tiến hành các thủ tục khiếu nại cũng như kiện đến các cấp cao hơn.

F1 nói đúng, sao bác chủ không lắng nghe???

1. Bác chưa biết là bắn đúng hay sai - tại sao lại khiếu nại!!!???

2. Chưa bểt bắn ở đâu - tại sao lại nói thiếu bảng???

3. Tốt nhất vẫn là đề nghị xem hình ảnh vi phạm. Kiểm tra lại hiện trường. Thắc mắc, khiếu nại sau.

4. Nếu có hình ảnh (đối chiếu với nhà dân trong hình - bác có biết là có bảng hay không), khả năng bác sẽ thua.
Nếu xxx không bắn (tức là không có hình ảnh), chỉ "hù" là đã bắn, bác sẽ thắng.

5. Nếu có hình ảnh, em dự là bác thua. Hôm trước mới qua ngã tư khoảng 200m, em dính ngay 75/50. Đi xe phân khối lớn thì khổ lắm!!!:D

Hạng D
4/11/07
2.961
28
38
53
Bác chủ chưa xem hình của Xxx nên không biết bị dính chổ nào, thông thg Xxx bắn tốc độ thì chổ đường cho chạy có giới hạn tốc độ rõ ràng (có biển báo)! Những chổ nhạy cảm không bắn đâu bác! Vì khi bắn tốc độ thường đi nhiều chứ kô đi xe moto lẻ đâu ạ!

Hạng B2
2/1/11
261
5
0
sao lúc đó bác chủ không yêu cầu cho xem hình ảnh nhỉ :D ra biên bản có ý kiến của người ký tên mà . Theo em biết sau khi qua đoạn TP Mỹ Tho bác sẽ gặp 1 cây cầu trên đó sẽ cho phép bác chạy tốc độ 80km/h nhưng xin bác lưu ý bác chạy gần đến trạm dừng chân MeKong thì sẽ có bản giới hạn tốc độ 60 chung cho các xe . Nhưng ở đây bác chủ bị sấy ở tốc độ 60/50 thì em chịu thôi không biết đoạn nào có thể là bác bi sấy trước bảng thị trấn thị xã vì xxx hay căn ở đoạn gần bảng mà có bảng tốc độ cho phép đc đi trước bảng thi trấn thi xã . Vì em nghi không thể nào bác bị sấy trong TP Mỹ Tho ạh , Theo đúng lời bác thuật lại trước khi qua cầu có 1 ngã 3 đèn xanh đỏ 1 hướng đi về Gò Công thì em nghĩ chắc bác sẽ không bị sấy đoạn trước đó đc .

Hạng B2
2/1/11
261
5
0
qua bài đây em cũng xin nhắc các bác co di chuyển đi SG Mỹ Tho qua đoạn từ đường dẫn cao tốc tới gần trạm dừng chân mekong có bảng giới hạn tốc độ 60km/h đấy ah :cool: