Hạng B1
19/8/15
98
102
33
Cái gì mới ra nó cũng phải cần thời gian để hoàn thiện. Nhất là với tình hình giao thông rối rắm ở VN.
Các bác cứ đòi hỏi nó phải chính xác tuyệt đối trong khi muốn giảm tình trạng kẹt xe thì hãy tuân thủ luật giao thông trước đã. Lúc đó thì ra đường toàn "màu xanh" :D

Hạng F
16/7/15
6.299
25.213
113
nhân cái chủ đề này (đang quá trời chia sẽ từ forum tới fb)...
em bấm linh tinh, dạo lòng vòng cái map và vô cái Timeline (map) của mình thì... ặc...
anh Gồ lưu lại tè le hột me những nơi mình đã đi qua @@ từng ngày từng ngày một mình đã đi đâu ở đâu trong bao lâu, chụp hình gì... bla bla....

Cảnh báo: anh chị em nào hay đi "lung tung" vui lòng giữ kỹ cái password của gmail mình, hoặc vô đó xóa history; ... đối tác... mà dzô xem được thì khối chuyện vui; :D :D

Tập Lái
13/7/16
4
1
3
53
vietmap có chưa bác
Hình như là chưa đâu bác
Trước e có test thử song song Vietmap vs Navitel
Cuối cùng em chọn Navitel, giao diện đẹp, dữ liệu chi tiết, nhiều tính năng hay, cập nhật cũng đều đều chuẩn 3 tháng 1 lần :))
Chuyển sang dùng Navitel quen rồi chẳng muốn dùng phần mềm khác nữa vì nó quá tuyệt vời rồi hehe
Chức năng xem tình trạng kẹt xe trên Google Maps đã có ở Việt Nam

• Like
Reactions: daomoco
Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Hay đấy nhỉ có khi em cũng phải nghiên cứu dùng Navitel mới đc. Vietmap xịn cho xe hơi giá 9 củ lận đắt quá.

Hạng C
22/3/15
927
2.075
93
Phải đổi ĐT thật rồi sao :( WP của em nó chả thèm cập nhật đường đã làm xong cách đây 1 năm luôn chứ đừng nói đến là tình hình giao thông theo thời gian thực. F**ck u Microsoft & Nokia!

Hạng B2
19/7/15
323
446
63
44
View attachment 557003
"Bản đồ Giao thông Google hoạt động nhờ sự phân tích dữ liệu định vị GPS được gửi tới Google bởi số lượng lớn người sử dụng điện thoại di động. Bằng cách tính toán tốc độ của người dùng dọc theo một quãng đường, Google có thể tạo ra một bản đồ giao thông trực tiếp với thời gian thực. Google xử lý nguồn dữ liệu có vị trí của người dùng di động, và loại trừ những sự bất thường ví dụ như xe chuyển bưu phẩm khi hoạt động sẽ dừng thường xuyên hơn. Khi số người dùng đạt ngưỡng được ghi nhận ở một vị trí cụ thể nào đó, nền trên dọc tuyến phố và đường cao tốc trên bản đồ Google sẽ thay đổi màu sắc tương ứng".

Vậy người dùng (như mình) thường xuyên tắt định vị (để tiết kiệm pin), thì Google Traffic sẽ thiếu đi độ chính xác đáng kể.

Từ nay chắc phải nghiến răng mở 3G, GPS suốt 24/7 để hỗ trợ Google Map hoy :), vì mình cũng sẽ được hưởng lợi vậy!
:D
nghe khoa học đấy, cảm ơn bác!

Hạng B2
19/5/16
124
100
43
42
Em thấy cũng hay, nhưng ở Sài Gòn, bật chức năng này lên em thấy đường nào cũng đỏ, cũng xanh, đường nào cũng kẹt.... nản... :(