Hạng F
Thành viên BQT
8/6/16
5.628
12.529
113
Sài Gòn
Chung cư Docklands tại 99 Nguyễn Thị Thập có biến.

Hôm qua bên chung cư Docklands tại 99 Nguyễn Thị Thập có biến. Ban Quản lý chung cư là thằng Savista và thằng chủ đầu tư là Công ty Pauja của Đài Loan, đại diện ở Việt Nam là Công ty BĐS Kim Bảo không cho dân tình đỗ xe ô tô ở tầng hầm và không cho xe ô tô của cư dân chạy vào sảnh bên trong để đưa đón người nhà. Chủ đầu tư dàn hàng ngang bảo vệ để chặn xe, ô tô đậu la liệt ngoài cổng ra vào, chủ đầu tư chặn ô tô ngang cửa hầm.
Chuyện thế này: Chủ đầu tư muốn dùng tầng hầm để xe tặng cho người mua căn hộ trên cao và quyết định bán chỗ để xe ô tô. Cư dân không chịu vì không có quy định trong hợp đồng phần chung phần riêng. Nghe đồn, cư dân yêu cầu Chủ đầu tư chứng minh phần diện tích chung riêng mà thằng chủ đầu tư ko chứng minh được. Mấy lần họp trước nghe đồn thuê con dở hơi ở ngoài đến họp với cư dân để làm nguôi vấn đề nhưng biên bản họp ko chịu kí.

Dân tình ở Docklands đã gửi Đơn phản ánh khiếu nại tới sở Xây dựng, UBND Quận 7 và UBND phường Tân Phú Q7 với nội dung: yêu cầu Cty BĐS Kim Bảo làm rõ chung riêng hầm để xe ô tô và ko được cho biếu tặng cũng như bán trong lúc tranh chấp. Hai là, phản ánh hồ bơi nhiều lần rò rỉ điện và đã hai lần cư dân bị điện giựt trong hồ bơi suýt chết, việc khắc phục cực chậm. Ba là, tường ở hồ bơi sắp đổ mà ko sửa chữa dễ bị chết người, đặc biệt trẻ nhỏ. Bốn là, cửa sổ hành lang ko sửa chữa và hai lần cửa bay từ trên cao xuống làm suýt chết người trong cư dân. Năm là, giá thuê xe ô tô cao ngất ngưởng khoảng 1.5tr đồng/tháng, mặc dù giá ghi trong hợp đồng mua nhà là 330.000 đ/tháng. Còn nhiều vấn đề kinh khủng lắm nhưng dân cư bực vì nghe nói thằng chủ đầu tư ko chịu sửa chữa. Bọn Đài Loan chuối lắm mà còn thách thức dân tình cùng chính quyền mới ghê.
Hôm qua nghe nói Phó Chủ tịch Phường Tân Phú đã phải can thiệp bằng cách gọi Ban Quản lý và Chủ đầu tư lên giáo huấn và tối qua xe ô tô đc giải tán trước cổng chung cư. Phường Tân Phú sẽ có buổi họp giữa chủ đầu tư và cư dân trong tuần này gì đó.

Nghe mọi người nói, chung cư mới xây nhưng xuống cấp nhanh, nhà giột, thấm tứ phía, dân kêu mà chủ đầu tư ko chịu sửa ngay mà để lâu mới sửa. Nhiều nhà hư hết đồ treo tường. Đặc biệt là nội thats trong nhà khi mua đã có toàn đồ Đài Loan. Mọi người nói dùng chưa tới một năm hư hết.
Vụ này hay nè, dân ở đây muốn bán lỗ mà ko ai mua mới kinh chứ. Căn 100m2 cho thuê được 10tr/tháng, đầy đủ nội thất nha. Mưa to chút là hầm để xe như sông. Tầng hầm mà nước giột chảy tong tong, kinh thật đấy. Biểu sao chủ đầu tư bán hoài chả ai mua.
Thông tin thêm, thằng Cty BĐS Kim Bảo là chủ đầu tư dự án Cossmo ở đường Nguyễn Thị Thập Quận 7, nghe nói cũng có tình trạng tương tự. Ngoài ra còn là chủ đầu tư dự án Flemington Quận 11, bữa vô tầng hầm toà nhà này thấy mà ghê. Nghe nói Cossmo cũng gặp tình trạng như Docklands
Mọi người share để cho bạn bè người thân biết để tránh rước hoạ vào thân với thằng Cty BĐS Kim Bảo nha và tránh xa bọn Đài Loan, Trung Quốc nha.
Cảnh báo: mọi người mua căn Docklands và Cossmo, số lượng chỗ để xe ô tô bằng 1/2 số căn hộ. Nếu chủ đầu tư nó cho tặng và bán, những nhà nào ko có chỗ để xe mai mốt khỏi bán lại nhà và những nhà sau này có xe khỏi chỗ để nha. Đừng thờ ơ với quyền lợi của chính mình. Thà nó cho thuê, sau này còn bán được lại nhà. Bằng chứng nhiều người bán lỗ 1/4 giá trị lúc mua và tặng noiij thất ko ai mua.

Mọi người nhớ share để cho dâm mình tránh nha.

Hạng B2
28/4/15
279
227
43
Quận 7
Bọn nó dành tầng hầm thì phải có hồ sơ giấy tờ cụ thể. Đầu tiên là hỏi nó có sổ hông sở hữu chưa. Có thì mới nói. Còn trong trường hợp nếu bảo có cơ sở pháp lý mà chưa có sổ hồng thì phải có quyết định phê duyệt quy hoạch xây dựng của sở xây dựng. Các bác kêu nó đưa cho mình 1 bản các bác đọc kỹ trong đó sẽ nói rõ diện tích nào là chung nào là riêng. Nói khơi khơi là ko đc

Hạng C
16/3/14
578
695
143
Sat nha em, Dockland và cosmo tưởng là chung cư ma hay xây rửa tiền, ng thì bảo đất quân đội nên vướng pháp lý. Tối thì lác đác 1,2 ô cửa sáng. Em hơi bất ngờ khi dân cư đủ đông để kiện cáo đấy :))

Hạng B2
9/8/17
191
390
63
53
Tôi cũng suýt mua thằng này vì thấy vị trí đẹp lại ngay khu Cityland, chỉ cảm thấy nó u ám và lăn tăn vụ 50 năm nên thôi. không ngờ lại ra nông nỗi này.

• Like
Reactions: Hao MVG
Tập Lái
2/6/17
7
93
13
83
Tôi cũng suýt mua thằng này vì thấy vị trí đẹp lại ngay khu Cityland, chỉ cảm thấy nó u ám và lăn tăn vụ 50 năm nên thôi. không ngờ lại ra nông nỗi này.
50 năm là sao bác? Ở đây chỉ cho sỡ hữu 50 năm ah?

• Like
Reactions: samcom
Hạng B2
9/8/17
191
390
63
53
Chủ đầu tư nước ngoài nên chỉ được 50 năm.

Hạng B1
5/3/07
59
66
18
Lí do để tôi chẳng bao giờ dám mua chung cư :)
Cư dân ở đây sao không chung sức lại thuê một vp luật sư đàng hoàng mà chiến đấu với các bạn chủ đầu tư bội ước nhỉ? Biểu tình, phản đối kiểu này chẳng ăn thua. Đâu lại vào đấy thôi!