Tư Vấn Đầu Tư Chung cư khổ vì airbnb

Hạng D
2/3/11
2.435
29.371
113
thực ra cđt cũng muốn cư dân mần airbnb để khỏi lằng nhằng vụ bqt, bql. Ai sống thấy bất tiện thì ráng chịu thôi.

Hạng C
14/12/09
675
2.069
93
Vin Ba Son qlý vân tay nên mấy e airbnb này ngán lám, nên đề xuất bql và bqtrị quản lí tiện ích bằng thẻ hoặc vân tay đồng thời giới hạn số ng sử dụng cho mỗi căn hộ.
Cho thuê thì đúng đc giá nhưng ko quản lí sẽ xuống cấp và mất giá trị lâu dài.

• Like
Reactions: kysi_gio
Hạng B1
1/11/15
81
139
48
43
Cấm thì ko ai chịu thuê....móm luôn haiza
Ko đâu bạn. Việc thuê nhà mà để cho thuê lại cực rủi ro cho chủ nhà. Có chuyện gì là chủ nhà bị lôi ra, và bạn phải chịu trách nhiệm cho 2 bên thuê luôn đó. Hợp đồng thường quy định ko cho phép thuê lại và thuê với mục đích rõ ràng.

Hạng B2
16/6/05
467
3.901
103
HCM
Ko đâu bạn. Việc thuê nhà mà để cho thuê lại cực rủi ro cho chủ nhà. Có chuyện gì là chủ nhà bị lôi ra, và bạn phải chịu trách nhiệm cho 2 bên thuê luôn đó. Hợp đồng thường quy định ko cho phép thuê lại và thuê với mục đích rõ ràng.
Bác vẫn ko hiu, nếu làm vậy thì khó kiếm khách thuê ko có khách thì coi như móm, nếu mà cho thuê dễ ai chịu cho thuê lại

Hạng C
14/12/09
675
2.069
93
Bác vẫn ko hiu, nếu làm vậy thì khó kiếm khách thuê ko có khách thì coi như móm, nếu mà cho thuê dễ ai chịu cho thuê lại
Đúng là âbnb giữ giá nhà tốt nhưng chi thuê lại chắc bác chưa thấy cảnh có chuyện chủ nhà bị hành.
Khách abnb hoàn toàn ko thể kiểm soát hay chế tài, bên Tresor mình đang ở abnb rất đông và mình thường xuyên nhắc nhở bql và đề xuất cách quản lí. Có bữa cả CA lẫn bên XNC vô lùng do có vấn đề làm chủ nhà xanh mặt, CA cũng nói rõ rất phức tạp.

Hạng B2
16/6/05
467
3.901
103
HCM
Đúng là âbnb giữ giá nhà tốt nhưng chi thuê lại chắc bác chưa thấy cảnh có chuyện chủ nhà bị hành.
Khách abnb hoàn toàn ko thể kiểm soát hay chế tài, bên Tresor mình đang ở abnb rất đông và mình thường xuyên nhắc nhở bql và đề xuất cách quản lí. Có bữa cả CA lẫn bên XNC vô lùng do có vấn đề làm chủ nhà xanh mặt, CA cũng nói rõ rất phức tạp.
Chuyện thuê phòng bnb bay lắc thì e bit lâu rồi bác ơi nguyên dọc cccc q4 bến vấn đồn đầy.....bạn e thi công nội thất mà chủ nhà kêu phải cách âm tuyệt đối. Dân chơi ở lầu 7 thuê phog bay lầu 6 anh đủ hiệu thế nào, chuyện CA kiểm tra như cơm bữa. Cccc người ở có giới hạn chứ người mua đầu tư cho thuê cug nhiu nên chịu vậy thôi ko cho làm bnb thì lấy ai thuê

Hạng C
19/8/13
536
7.333
93
58
Nên cấm airbnb như các nước khác.
xao anh đổ nồi cơm của em?
mấy căn cc mặt tiền Q1 của em đang cho thuê làm iarbnb, em thấy ổn mà, hàng xóm láng giềng có ai théc méc gì đâu?

• Like
Reactions: Arvatino
Hạng B2
31/7/14
178
177
43
Quan trọng là cách quản lý thôi. Đâu phải cứ ko quản được thì cấm. các nước họ vẫn làm airbnb đấy thôi.
Pháp luật giờ có qui định cụ thể rồi, phải có giấy phép king doanh, đăng ký lưu trú đàng hoàng, ai ồn ào mất trật từ thì bảo vệ cứ theo qui định toà nhà mà xử, ko được thì báo CA phường.
Airbnb là xu thế của thời đại bây giờ cũng như Grab hay uber thôi, mình phải học cách thích nghi và quản lý cho tốt là được.

• Like
Reactions: nthieu