Lại nói chuyện khác : em vẫn gặp ngoài đường những chiếc xe 4B biển số tư nhân mà phía trước kinh lái (trên mặt táp lô) hoặc phía đằng sau chủ nhân của những chiếc xe này để một chiếc mũ (thuộc trang phục được trang bị cho một lực lượng thi hành pháp luật của chuyên ngành nào đó nào đó : ví dụ xxx, QLTT, KL, Thuế,TTGT,...). Việc bày biện chiếc mũ này thể hiện rất rõ ý muốn trưng ra đễ cho mọi người đi xung quanh thấy rõ chiếc mũ.
Em nghĩ mãi mà vẫn chưa hiểu với việc trang trí chiếc mũ này trên xe ở những vị trí để mọi người dễ thấy chủ nhân của những chiếc xe này muốn truyền tải đến mọi người một "thông điệp" gì các bác nhỉ?

Last edited by a moderator:
Hạng D
21/11/06
1.083
8
38
Theo ý em là phô ra cho người ta thấy "quyền lực" đụng vô rồi biết tay,nhưng thật sự em nghĩ không cần thiết phải làm như vậy.

Hạng D
7/3/07
2.225
53.812
113
Hôm bữa em còn gặp trên đường 1 chiếc innova dán cửa hông với kiếng sau hàng chữ : phóng viên báo CATP, kế bên là huy hiệu của LL CA, xe bảng trắng bình thường :D. Em cũng nghĩ mọi người đều bình đẳng trước PL, việc gì phảỉ làm mấy chuyện như vậy hù thiên hạ. Dân xxx máu mặt thật sự chẳng ai làm vậy, chỉ tòan đám ăn theo

Hạng B2
7/6/08
428
102
43
42
Ui, hơi đâu mà quan tâm bác ơi. Nó chạy kệ nó, mình đâu có đụng chạm gì, còn nếu nó chạy gây lỗi với mình thì làm tới bến luôn, sợ quái gì, xe nào mà chẳng như nhau.

Hạng B2
23/9/09
426
9
0
15
Em kể chuyện này có thật. Một ông xin được cái nón của xxx để lên trước táp lô, mục đích để chạy trên đường xxx không vịn. Được thời gian, trong lúc chạy trên đường bị bắn tốc độ, bị xxx thổi tóet. Thèn tài xế nhảy xuống, kẹp 5 xị trong giấy tờ, chỉ cái nón:
-Dạ em chở sếp
Thèn xxx cũng ko vừa, nó bảo:
-Kêu sếp mày xuống, tao ko lấy tiền
Thế là phải chung 2 chai
Từ đó cái nón tạm biệt cái táp lô.

Hạng D
11/2/08
4.043
20
38
53
HCM
Mèo Hoang nói:
Em kể chuyện này có thật. Một ông xin được cái nón của xxx để lên trước táp lô, mục đích để chạy trên đường xxx không vịn. Được thời gian, trong lúc chạy trên đường bị bắn tốc độ, bị xxx thổi tóet. Thèn tài xế nhảy xuống, kẹp 5 xị trong giấy tờ, chỉ cái nón:
-Dạ em chở sếp
Thèn xxx cũng ko vừa, nó bảo:
-Kêu sếp mày xuống, tao ko lấy tiền
Thế là phải chung 2 chai
Từ đó cái nón tạm biệt cái táp lô.

Em thấy xe mấy xếp thường đế nón ở phía sau, chạy sau thì mới thấy. Để nói phía trước phô quá, bị tuýt là phải rồi :D 

Để em về xin cái nón của nhạc gia để lên xe thử xem sao

Last edited by a moderator:
Hạng D
16/5/07
1.815
27
48
Vụ cái nón trên táp l6 này chủ yếu hù các xxx mà thôi, nhưng thực tế chả biết hiệu quả đến đâu, tốt nhất ae mình cẩn thận và chuẩn bị sẵn xu là xong hết.

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
À à em cũng théc méc chuyện này . Lúc này đi đường thấy nhiều lắm . Phô trương quyền lực kệch cởm quá . :mad:

Hạng F
18/5/09
6.241
14
38
Mấy cái nón này xe đạp chở đi bán dạo đầy. Bọn trẻ con vẫn mua về đội đấy. Nỡm.:mad: